Me yasa Windows ke ɗaukar seconds don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka? Wannan matsala ta gama gari a cikin Windows na iya haifar da tsarin farawa mara amfani, lalata cache icon, rikice-rikice tare da mai binciken, da sauransu. Hanyoyi masu amfani don inganta aikinku da rage lokacin cajin kwamfutarka.
Windows yana ɗaukar seconds don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka. Me ke faruwa?

Idan Windows ya ɗauki daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka, akwai abubuwa da yawa waɗanda zasu iya faruwa. Abu daya, Kwamfutarka na iya samun matsaloli tare da cache icon.Ko wataƙila PC ɗinku yana da matakan farawa da yawa da ke gudana waɗanda ba lallai ba ne su zama dole, yana haifar da abubuwan gani na tebur suna ɗaukar tsawon lokaci suna bayyana.
Waɗannan su ne Yawancin dalilai na yau da kullun lokacin da Windows ke ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka:
- Abubuwa da yawa akan tebur ɗinku- Yawancin gajerun hanyoyi ko fayiloli akan tebur na iya rage ɗaukar abubuwan gani.
- Hanyoyin farawa masu nauyi- Wasu ayyuka ko shirye-shirye na iya toshe gumaka daga lodawa.
- Mai binciken fayil ɗin yana da ɗan kwaro: Idan wannan ya haifar da matsala, ana iya magance ta ta hanyar sake kunna ta.
- Tsoffin direbobi- Ya kamata koyaushe a sabunta direbobin bidiyo don ɗaukar alamar sauri. Sabunta su daga Manajan Na'ura ko daga gidan yanar gizon masana'anta na kwamfutarka.
- Hard ɗin injinaIdan PC ɗinka yana amfani da HDD ba SSD ba, wannan na iya zama mai laifi don jinkirin lodawa.
- Fayilolin wucin gadi da yawa- Idan babban fayil ɗin fayilolin wucin gadi ya cika sosai, wannan na iya shafar saurin lodawa na tsarin gabaɗaya, gami da gumaka.
Abubuwan da aka ba da shawarar lokacin da Windows ke ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka
Don haka menene zaku iya yi lokacin da Windows ya ɗauki daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka? Na farko, tabbatar da tsarin aikin ku na zamani ne. Jeka Saituna - Sabunta Windows kuma duba idan akwai wasu sabuntawa don haka zaka iya shigar dasu da wuri-wuri.
A gefe guda kuma, ku tuna cewa Hard ɗin inji ko HDD ya fi SSD hankali hankaliNa karshen zai inganta sosai lokutan boot na kwamfutarka. Koyaya, idan an sabunta PC ɗin ku kuma drive ɗinku SSD ce, ga wasu yuwuwar hanyoyin magance matsalar ku.
Sake gina cache icon

Idan gumakan tebur ɗin ku sun ɗauki mintuna kafin su bayyana, kuna buƙatar kawar da gurbacewar cache iconDon sake gina cache icon a cikin Windows, kuna buƙatar share shi. Yin haka yana tilasta tsarin sake gina ma'ajin alamar, wanda zai iya warware batutuwan gani da yawa, kamar gumakan da ke ɗaukar lokaci mai tsawo suna bayyana akan tebur.
para Sake gina cache icon a cikin Windows lafiya, rufe dukkan windows File Explorer kuma bi waɗannan matakan:
- Danna maɓallan Windows + R.
- Rubuta % LocalAppData% kuma latsa Shigar.
- Gano wuri fayil ɗin IconCache kuma share shi.
- Sake kunna kwamfutarka don amfani da canje-canje kuma shi ke nan.
Tsaftace tebur
Teburin naku ya cika? Lokacin da muke da gajerun hanyoyi, manyan fayiloli, aikace-aikace, ko fayiloli da yawa akan tebur na Windows, saurin da ake ɗaukar gumaka yana shafar. Mafita? Tsaftace teburMatsar da fayiloli zuwa wasu manyan fayiloli kuma maimakon samun manyan gajerun hanyoyi a kan tebur ɗinku, sanya su a kan ma'ajin aiki ko samun damar su daga menu na Fara.
Haɓaka farawa idan Windows yana ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka

Lokacin da Windows ke ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka, yana iya zama saboda Yawancin shirye-shirye suna farawa ta atomatik lokacin da kuka kunna PC ɗin kuDon inganta shirye-shiryen farawa, bi waɗannan matakan:
- Danna maɓallan Win + R.
- Rubuta msconfig kuma danna Shigar. Wannan zai buɗe taga Saitin Kanfigareshan.
- Zaɓi Farawar Windows kuma latsa Bude Task Manager.
- Kashe aikace-aikace ko shirye-shirye (kamar WhatsApp, Zuƙowa ko Spotify) wanda ba kwa son farawa ta atomatik tare da Windows. Don yin wannan, danna-dama akan su kuma danna "A kashe."
Daga Tagar Kanfigareshan Tsarin Hakanan zaka iya musaki ayyukan da ba ku amfani da su. Latsa Win + R, rubuta msconfig, kuma danna Shigar. Je zuwa Sabis - Boye Sabis na Microsoft. Cire alamar ayyukan da ba ku amfani da su kuma danna Ok. A ƙarshe, sake kunna kwamfutarka don amfani da canje-canje.
Sake kunna Windows Explorer
Idan Windows Explorer yana jinkirin ko ba a daidaita shi ba, za a yi tasiri akan loda gumakan akan tebur. Don sake kunna Explorer, je zuwa Manajan Aiki, bincika explorer.exe. Dama danna shi kuma zaɓi Sake kunnawa. Wannan zai gyara kowace matsala tare da Explorer idan Windows yana ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka.
Share fayilolin wucin gadi

Share fayiloli na wucin gadi yana da lafiya kuma an ba da shawarar don 'yantar da sararin faifai kuma inganta aikin PC ɗin kuKafin share fayilolin wucin gadi, yana da kyau a rufe duk shirye-shiryen da kuke amfani da su. Kuma idan kun yi haka, ku tuna kawai share fayilolin da ke cikin babban fayil ɗin, ba babban fayil ɗin kanta ba. Don yin wannan, yi haka:
- Latsa Win + R.
- Rubuta % temp% kuma latsa Shigar.
- Zaɓi duk fayiloli (Ctrl + E) kuma danna Share kuma shi ke nan.
Kunna Farawa da sauri, eh ko a'a?
Lokacin da Windows ke ɗaukar daƙiƙa don nuna tebur amma mintuna don loda gumaka, wani zaɓi shine kunna Farawa mai sauri. Gaskiya ne cewa wannan fasalin yana ba PC ɗinku damar yin tari da sauri. Duk da haka, ka tuna cewa kunna shi na iya sa kwamfutarka ta fadi. Windows yana ɗaukar tsawon lokaci don rufewa. Don haka, ya fi dacewa Kashe farawa mai sauri na ɗan lokaci don tilasta tsaftataccen taya. Wanda zai taimaka gumakan su yi sauri da sauri.
Tun ina karama ina sha'awar duk wani abu da ya shafi ci gaban kimiyya da fasaha, musamman wadanda ke saukaka rayuwarmu da nishadantarwa. Ina son ci gaba da sabuntawa tare da sabbin labarai da abubuwan da ke faruwa, da raba abubuwan da na gani, ra'ayoyi da shawarwari game da kayan aiki da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin gidan yanar gizo sama da shekaru biyar da suka wuce, na fi mayar da hankali kan na’urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayanin abin da ke da rikitarwa a cikin kalmomi masu sauƙi don masu karatu su fahimci shi cikin sauƙi.