Yadda ake amfani da wuraren shiga

Sabuntawa ta ƙarshe: 07/10/2023

Barka da zuwa wannan cikakken labarin inda za ku koyi yadda ake amfani da shi wuraren samun dama yadda ya kamata kuma mai inganci. Abubuwan shiga sune na'urori waɗanda ke ba mu damar haɗi zuwa Intanet mara waya, wani muhimmin abu a cikin duniyar da ke daɗa haɗin kai. Ko wuraren Wi-Fi ne ko wuraren zama na wayar hannu, fahimtar yadda ake amfani da waɗannan na'urori na iya haɓaka ƙwarewar binciken yanar gizon ku da haɓaka haɓakar ku. A cikin wannan labarin, za mu mai da hankali kan koya muku yadda ake amfani da waɗannan abubuwan da kyau, ko don amfanin kai ko na sana'a. Manufarmu ita ce samar muku da mahimman bayanai don ku iya yanke shawara mai zurfi game da yadda bincika intanet lafiya kuma mai inganci.

Fahimtar Abin da ake nufi da Access Point

Kafin mu bincika yadda ake amfani da a wurin shiga, yana da mahimmanci a san ainihin abin da yake. A wurin shiga (AP) na'ura ce ta hardware wacce ke ba da damar sauran na'urori masu dacewa da Wi-Fi don haɗawa zuwa cibiyar sadarwa mai waya. Yana aiki azaman mai shiga tsakani tsakanin na'urar Wi-Fi da babbar hanyar sadarwa, yawanci Intanet. APs suna da mahimmanci a cikin cibiyoyin sadarwa na gida mara waya (WLAN) saboda suna sauƙaƙe haɗin yanar gizo. Wuraren jama'a, kamar cafes, dakunan karatu, ko filayen jirgin sama, yawanci suna amfani da PA da yawa don samar da kewayon cibiyar sadarwa akan manyan wurare.

Wurin shiga yana haɗi zuwa cibiyar sadarwar waya ta hanyar haɗin bayanan waya kuma yana watsa siginar rediyo na Wi-Fi don na'urorin mara waya don haɗawa. Matsayin PA shine yin aiki azaman hanyar yanar gizo don masu amfani⁢ samun damar hanyar sadarwar. Ta amfani da wuraren shiga, masu amfani za su iya motsawa cikin yardar kaina a cikin kewayon hanyar sadarwar mara waya ba tare da rasa haɗin ba. Yawancin lokaci, wannan yana nufin cewa za su iya ci gaba da bincika Intanet ko amfani da kowace aikace-aikacen cibiyar sadarwa da suke amfani da su.⁤ Ga wasu manyan ayyuka na hotspots:

  • Kiyaye cibiyar sadarwar mara waya: APs na iya bayar da fasalulluka na tsaro, kamar goyan bayan ɓoyayyen bayanan mara waya.
  • Sarrafa zirga-zirgar hanyar sadarwa: wuraren shiga na iya sarrafa adadin zirga-zirga a yanar gizo mara waya. Wannan Ana iya yin hakan rarraba nauyin zirga-zirga tsakanin AP da yawa a cikin iri ɗaya hanyar sadarwa.
  • Samar da haɗin kai mai nisa: Wasu wuraren samun dama suna da fasali na musamman waɗanda ke ba da damar haɗin nesa, kamar masu haɓaka sigina.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Cómo editar archivos PDF gratis

Yadda ake Daidaita Saita⁢ Wurin Samun Ku

La daidai saitin wurin shiga Zai iya sauƙaƙa rayuwar ku sosai lokacin da kuke buƙatar tsawaita hanyar sadarwar Wi-Fi a wuraren da siginar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ta isa ba. Na farko abin da ya kamata ka yi shine haɗa wurin shiga zuwa cibiyar sadarwar lantarki sannan a haɗa ta ta amfani da kebul na Ethernet zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Zaɓi wuri daga⁤ inda za a iya watsa kewayon sigina mai kyau. Tabbatar cewa wurin shiga yana wani wuri babba kuma babu cikas.

La Tsarin hanyar sadarwa shine mataki na gaba. Samun dama ga kwamitin kula da hanyar shiga ta hanyar adireshin IP da aka bayar a cikin littafin mai amfani.A nan dole ne ka shigar da sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku kuma zaɓi tasha. Yawancin wuraren shiga suna zaɓar tashoshi mafi kyau ta atomatik, amma idan kun fuskanci tsangwama, za ku iya canza shi. Saita kalmar sirri kuma yana da mahimmanci don kare hanyar sadarwar ku. Tabbatar cewa yana da aƙalla:

  • Ƙananan haruffa 8.
  • Haɗin manyan haruffa da ƙananan haruffa.
  • Al menos un número.
  • Hali na musamman.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Kayan aiki don yin makirci da zane-zane

Bayan kammala waɗannan matakan, yakamata a daidaita wurin samun damar ku daidai kuma a shirye don amfani. Ka tuna a kai a kai bincika sabunta software kuma canza kalmar wucewa akai-akai don tabbatar da kare hanyar sadarwarka.

Haɓaka Wurin Wurin Shiga don Ingantacciyar Rufewa

Mataki na farko zuwa inganta wurin wurin shiga ku yana fahimtar wuraren da ke buƙatar ƙarin ɗaukar hoto. Za ka iya yi amfani da kayan aikin software waɗanda ke taswirar ɗaukar hoto a cikin gidanku ko ofis. Idan kuna fuskantar matsalar haɗin kai a wasu wuraren, waɗannan ya kamata su zama wuraren da kuke so. Yi hankali da abubuwa na zahiri waɗanda zasu iya hana siginar. Ganuwar, benaye, da manyan na'urori na iya toshe ko rage ƙarfin sigina.

Bayan gano wuraren da aka yi niyya, lokaci ya yi da za a sanya wurin samun damar ku da dabara. Mafi kyawun wuri don wurin samun damar ku shine wuri na tsakiya wanda ke ba da izinin ɗaukar hoto iri ɗaya. Yawancin lokaci yana da kyau a sanya shi a cikin babban yanki don rage cikas. Hakanan, guje wa sanya shi kusa wasu na'urori lantarki wanda zai iya haifar da tsangwama. Don sakamako mafi kyau, yi la'akari saita ƙarin wuraren shiga wanda zai iya fadada ɗaukar hoto zuwa wurare daban-daban. Waɗannan suna aiki mafi kyau idan an sanya su a fili, babban wuri, nesa da yuwuwar tsangwama.

Tsaro Point Tsaro: Yadda ake Kare hanyar sadarwar ku?

El manejo de la tsaro na cibiyar sadarwa ta hanyar wuraren shiga na iya zama ɗawainiya mai sarƙaƙƙiya, amma matuƙar mahimmanci don tabbatar da mutunci na bayanan ku.⁢ Bin wasu ƙa'idodi na asali da ɗaukar kyawawan ayyuka na iya nufin bambanci tsakanin amintacciyar hanyar sadarwa da wacce ke cikin sauƙin kutsawa. ma'aunin tsaro shine koyaushe canza kalmar sirri ta asali wanda yazo da na'urar. Ƙara zuwa wannan shine buƙatar sabunta firmware na na'urar akai-akai don guje wa tabarbarewar tsaro.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Lambun biki?

Har ila yau, yana da mahimmanci saita ingantaccen boye-boye a wuraren shiga. A wannan ma'anar, WPA3 a halin yanzu shine mafi amintaccen zaɓi, amma idan na'urorinka sun tsufa kuma basa goyan bayan wannan yarjejeniya, ana bada shawarar amfani da WPA2. Sauran shawarwarin sun haɗa da:

  • Kashe SSID Watsa shirye-shirye: Wannan na iya hana masu satar kutse na yau da kullun, saboda za su yi tsammani sunan hanyar sadarwar ku don samun damar shiga ta.
  • Filtrado MAC: Sanya wuraren samun damar ku don ba da damar haɗi kawai zuwa na'urori tare da takamaiman adireshin MAC.
  • Rarraba cibiyar sadarwar ku: Maimakon samun duk na'urorin ku a kan hanyar sadarwa iri ɗaya, raba hanyar sadarwar ku zuwa rukunoni daban-daban don masu amfani da/ko na'urori daban-daban. Wannan yana rage yiwuwar lalacewa idan mai kutse ya sami nasarar kutsawa.

A ƙarshe, yana da mahimmanci a ambaci cewa kodayake duk waɗannan matakan za su iya taimakawa kare hanyar sadarwar ku, babu ɗayansu da ba shi da wawa. Don haka, Ana ba da shawarar koyaushe don kula da halin gaba wajen sa ido kan hanyar sadarwar ku, gudanar da bincike na tsaro, da kuma kula da yiwuwar kutse a matsayin wani lokaci, ba idan ba, zai faru ba.