Yadda ake biyan CFE?
Hukumar Kula da Wutar Lantarki ta Tarayya (CFE) ita ce kamfanin jihar da ke da alhakin samarwa, watsawa da rarraba wutar lantarki a Mexico. Ga masu amfani da wannan sabis ɗin, ya zama dole a san irin zaɓuɓɓukan da ake da su biya lissafin ku. A cikin wannan labarin, za mu nuna muku hanyoyi daban-daban na Farashin CFE da yadda ake amfani da su yadda ya kamata.
Zaɓuɓɓukan biyan kuɗi na kan layi
A halin yanzu, CFE yana bawa masu amfani damar yin amfani da shi dandamali daban-daban na dijital waɗanda ke sauƙaƙe biyan kuɗin ku na wutar lantarki. Ɗaya daga cikin shahararrun zaɓuɓɓuka shine gidan yanar gizon hukuma na CFE, inda masu amfani za su iya shiga asusun su kuma su biya akan layi. Don yin wannan, dole ne a sami katin kuɗi ko katin kuɗi kuma ku bi matakan da aka nuna akan dandamali. Hakanan yana yiwuwa biya Farashin CFE online ta hanyar aikace-aikacen hannu da aka haɓaka don na'urorin Android da iOS.
Biyan kuɗi a cibiyoyin haɗin gwiwa
Idan kun fi son yin biyan kuɗi a cikin mutum, zaku iya zuwa wurin cibiyoyin da ke da alaƙa da CFE. Waɗannan wuraren biyan kuɗi galibi shaguna ne masu dacewa ko bankuna waɗanda suka kulla yarjejeniya da kamfani. Lokacin biya, dole ne ku samar da lambar kwangilar ku ko lissafin wutar lantarki da adadin kuɗin da za ku biya. Kar a manta da neman shaidar biyan kuɗi don kiyaye cikakken rikodin ma'amalar ku.
Biyan ta hanyar zare kudi kai tsaye
Wani zaɓi don biyan lissafin CFE ɗin ku shine ta hanyar banki kai tsaye zare kudi. Wannan hanyar tana da dacewa musamman don tana ba da damar adadin kuɗin ku da za a ci kuɗi ta atomatik daga asusun bankin ku kowane wata. Don kunna wannan zaɓi, dole ne ku je bankin ku kuma ku nemi cirar kuɗi kai tsaye don ku lissafin wutar lantarki.Ma'aikatar kudi za ta ba ku fom da buƙatun waɗanda ake buƙata don yin irin wannan biyan kuɗi.
Kammalawa
Biyan kuɗin CFE ɗin ku a kan lokaci yana da mahimmanci don kiyaye sabis na wutar lantarki akai-akai a cikin gidanku ko kasuwancinku.Abin farin ciki, akwai zaɓuɓɓuka daban-daban don biyan kuɗi, ko dai ta kan layi ko a wuraren da ke da alaƙa ko ta hanyar cirar kudi kai tsaye. Zaɓi zaɓin da ya fi dacewa. ya dace da bukatunku kuma ku tabbata kun biya kuɗin ku na wata-wata.
1. Bukatun da ake buƙata don yin biyan kuɗin CFE akan layi
Domin yin biyan kuɗin CFE akan layi, ya zama dole a sami wasu mahimman buƙatu waɗanda zasu ba ku damar aiwatar da tsarin cikin nasara. ; Ɗaya daga cikin manyan buƙatun Yana da na'urar lantarki da ke da damar shiga intanet, ko dai kwamfuta, kwamfutar hannu ko smartphone. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna da tsayayye kuma amintaccen haɗi don guje wa kowane tsangwama yayin ciniki.
Wani babban buƙata shine a riƙe lambar sabis ɗin ku a hannu ko lambar kwangilar da ta bayyana lissafin wutar lantarki. Za a buƙaci wannan lambar lokacin da kuka fara tsarin biyan kuɗi akan layi. Hakanan, tabbatar cewa kuna da ingantaccen adireshin imel a hannu, kamar yadda CFE zata aiko da tabbacin biyan ku ta wannan tashar. Idan ba ku da imel, yana da kyau ku ƙirƙiri asusu don tabbatar da cewa za ku karɓi bayanan da suka dace.
A ƙarshe, Dole ne ku sami ingantaccen zare kudi ko katin kiredit don yin biya akan layi. A yayin aiwatar da biyan kuɗi, za a umarce ku da shigar da bayanan katin ku, gami da lambar katin, ranar ƙarewa, da lambar tsaro. Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa katin yana aiki kuma yana da isassun kuɗi don cika adadin kuɗin ku. Bugu da ƙari, yana da amfani a sami bayanin katin ku a hannu, saboda kuna iya buƙatarsa don cike wasu ƙarin bayani yayin aiwatarwa.
2. Matakan biyan kuɗin CFE ɗin ku ta hanyar lantarki
A cikin wannan labarin, Za mu nuna muku matakan da suka dace don biyan kuɗin CFE ta hanyar lantarki. Tare da wannan hanyar, zaku iya guje wa jira a layi a rassan kuma ku biya kuɗi daga kwanciyar hankali na gidan ku. Bi waɗannan matakai masu sauƙi kuma kada ku ɓata lokaci akan hanyoyin da ba dole ba.
Mataki na farko: Je zuwa gidan yanar gizon CFE na hukuma kuma shiga cikin asusun ku. Idan har yanzu ba ku da asusu, yi rajista ta bin matakan da aka nuna akan shafin.
Mataki na biyu: Da zarar ka shiga cikin asusunka, nemi sashin biyan kuɗi na lantarki. A cikin wannan sashe, zaku iya nemo duk zaɓuɓɓukan da ke akwai don biyan kuɗin CFE ɗinku, zaɓi zaɓin da ya fi dacewa da ku, ko katin kiredit, katin zare kudi ko canja wurin banki.
Mataki na uku: Bayan zaɓar hanyar biyan kuɗi, shigar da bayanan da ake buƙata kamar adadin kuɗin da za a biya da lambar katin ko asusun banki. Da fatan za a bincika bayanin a hankali kafin tabbatar da biyan kuɗi. Da zarar kun tabbatar da bayanin, ku biya kuɗi kuma ku jira tabbacin cinikin. Ka tuna adana tabbacin biyan kuɗi don tunani na gaba.
A ƙarshe, biyan kuɗin CFE ɗin ku ta hanyar lantarki shine dacewa da sauri madadin don guje wa rashin jin daɗi da adana lokaci. Bi waɗannan matakai masu sauƙi kuma ku ji daɗin fa'idodin da wannan hanyar biyan kuɗi ke bayarwa. Koyaushe tuna don tabbatar da bayanin a hankali kafin tabbatar da ciniki. Kada ku jira kuma ku biya kuɗin ku ta hanyar lantarki!
3. Amfanin biyan kuɗin CFE ɗin ku ta hanyar dandalin kan layi
1. Sauki da dacewa: Ɗaya daga cikin manyan su shine "sauƙi" da kuma dacewa da yake bayarwa. Ba za ku ƙara jira a layukan da ba su da iyaka a rassan CFE ko neman wurin biyan kuɗi da kuɗi. Tare da dannawa kaɗan kawai, zaku iya biyan kuɗin ku daga jin daɗin gidanku ko ko'ina tare da shiga intanet.
2. Ajiye lokaci: Ta hanyar biyan kuɗin CFE ɗin ku akan layi, zaku adana lokaci mai ƙima wanda aka bata a baya akan hanyoyin hukuma. Ba za ku cika fom ba, ku jira lokacinku a reshe ko nemo ATM don biyan kuɗi, tare da dandamali na kan layi, tsarin biyan kuɗi yana da sauri da sauƙi, yana ba ku damar ciyar da wannan lokacin sauran ayyuka masu mahimmanci.
3. Tsaro da sarrafawa: Bayar ku Rasidin CFE Ta hanyar dandali na kan layi yana kuma ba ku tsaro da iko akan biyan kuɗin ku. Za ku sami damar shiga tarihin biyan kuɗin ku kuma ku sami cikakken rikodin duk ma'amalarku. Bugu da ƙari, dandamali yana da tsauraran matakan tsaro don karewa. bayananka na sirri da na kuɗi, waɗanda ke ba ku kwanciyar hankali lokacin yin biyan kuɗin ku akan layi.
4. Yadda ake guje wa jinkiri da koma baya yayin biyan kuɗin CFE ɗin ku akan layi
Kafin yin kowane biyan kuɗin kan layi na karɓar CFE ɗin ku, yana da mahimmanci ku ɗauki wasu matakan don guje wa jinkiri da koma baya. Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a tabbatar da cewa an sarrafa kuɗin ku yadda ya kamata kuma ba tare da matsala ba shine don tabbatar da cewa haɗin yanar gizon ku yana da ƙarfi kuma amintacce. Tabbatar cewa an haɗa ku zuwa amintaccen cibiyar sadarwa kuma yi amfani da amintaccen haɗi ta amfani da hanyar sadarwa mai zaman kanta (VPN) idan ya cancanta.
Hakanan yana da mahimmanci a sami takaddun da ake buƙata kafin biyan kuɗi. Tabbatar cewa kuna da lambar samar da CFE ɗin ku a hannu, da duk wani ƙarin nassoshi da ake buƙata. Wannan zai taimaka hanzarta aiwatar da biyan kuɗi da kuma guje wa kurakurai masu yuwuwa yayin shigar da bayanan da ake buƙata akan layi. Hakanan, tabbatar da cewa katin kiredit ɗinku ko katin zare kudi yana aiki kuma yana da isassun kuɗi don cika jimlar adadin kuɗin ku.
Wani muhimmin shawarwarin don guje wa koma baya lokacin biyan kuɗin CFE ɗin ku akan layi shine tabbatar da bin matakan da aka nuna akan gidan yanar gizon hukuma. Da fatan za a karanta umarnin da aka bayar a hankali kuma ku bi kowane mataki daidai. Wannan zai ba da damar tsarin don aiwatar da biyan kuɗin ku daidai da sauri. Bugu da ƙari, yin biyan kuɗi a gaba, guje wa jira har zuwa lokacin ƙarshe, saboda wannan zai iya haifar da cunkoso a cikin gidan yanar gizo da jinkirta aiwatar da biyan kuɗin ku.
Ta bin waɗannan matakai masu sauƙi, za ku iya guje wa jinkiri da koma baya lokacin biyan kuɗin CFE ɗin ku akan layi. Ka tuna koyaushe kiyaye keɓaɓɓen bayaninka da na kuɗi lokacin yin biyan kuɗi akan layi kuma ku kasance a faɗake don kowane saƙon tabbatarwa ko rasidun da aka aiko muku bayan biyan kuɗin ku. Kada ku yi jinkirin tuntuɓar sabis na abokin ciniki na CFE idan kuna da wasu tambayoyi ko matsaloli yayin aiwatar da biyan kuɗi. Tare da ɗan hangen nesa da taka tsantsan, zaku iya biyan kuɗin ku yadda ya kamata kuma ba tare da rikitarwa ba.
5. Shawarwari don tabbatar da tsaro lokacin biyan CFE akan layi
A ƙasa, muna gabatar da wasu shawarwari don tabbatar da tsaro lokacin biyan kuɗin ayyukanku daga Hukumar Lantarki ta Tarayya (CFE) akan layi:
Ci gaba da sabunta na'urorinka: Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa duka biyu tsarin aiki akan na'urar tafi da gidanka ko kwamfutar, da kuma burauzar da kake amfani da ita don biyan kuɗi, koyaushe suna sabuntawa. Sabunta software sau da yawa sun haɗa da inganta tsaro wanda zai kare keɓaɓɓen bayanan ku da na kuɗi.
Yi amfani da hanyoyin haɗi masu aminci: Lokacin biyan kuɗin sabis na CFE ɗin ku akan layi, tabbatar cewa kuna amfani da amintaccen haɗin gwiwa, zai fi dacewa amintaccen hanyar sadarwar Wi-Fi ko bayanan wayar hannu.Ka guji biyan kuɗi akan jama'a ko buɗaɗɗen cibiyoyin sadarwa waɗanda zasu iya lalata amincin ma'amalar ku. Har ila yau, tabbatar da cewa Gidan yanar gizon CFE yana da ka'idojin tsaro na HTTPS a cikin adireshin adireshin.
Hattara da imel ɗin tuhuma: Da fatan za a yi taka tsantsan lokacin karɓar imel da ake zargin CFE ne ya aiko da neman bayanan sirri ko na kuɗi.CFE ba za ta taɓa buƙatar bayanin sirri ta imel ba. Idan kun karɓi imel ɗin tuhuma, guji danna hanyoyin haɗi ko zazzage abubuwan haɗe-haɗe. Idan akwai shakka, tuntuɓi kai tsaye tare da sabis na abokin ciniki na CFE don tabbatar da sahihancin sadarwar.
6. Maganganun gama gari ga matsalolin lokacin yin biyan kuɗi na CFE akan layi
Matsaloli lokacin yin biyan CFE akan layi:
Duk da ci gaban fasaha, biya CFE akan layi Yana iya gabatar da wasu matsalolin gama gari waɗanda zasu iya yin wahala. Anan za ku sami wasu gama gari mafita wanda zai taimake ka ka magance su cikin sauri da inganci.
1. Matsalar kalmar sirri:
Idan kun manta ko rasa kalmar sirrinku don shigar da tsarin biyan kuɗin kan layi na CFE, kada ku damu. Mafi saukin bayani shine sake saita kalmar sirrinka. Don yin wannan, kawai je zuwa gidan yanar gizon CFE kuma nemi zaɓi "Manta kalmar sirrinku?" A nan dole ne ku samar da bayanan da ake buƙata kuma ku bi umarnin da aka bayar don ƙirƙirar sabon kalmar sirri.
2. Kuskure lokacin shigar da bayanan katin:
Wata matsalar gama gari lokacin biyan kuɗin CFE akan layi shine shigar da bayanan katin kuskure ba daidai ba. Don gyara wannan, tabbatar da bayanan da kuka shigar sun yi daidai da abin da ke bayyana akan katin kiredit ko zare kudi. Yi nazari a hankali lambobin, ranar karewa da lambar tsaro. Idan matsalar ta ci gaba, zaku iya gwada amfani wani katin kuma ko tuntuɓi bankin ku don taimako.
3. Kuskure yayin ciniki:
A wasu lokuta, ana iya zama kurakurai yayin ciniki lokacin yin biyan kuɗin CFE akan layi saboda uwar garken ko matsalolin haɗin gwiwa. Idan kun dandana wannan matsalarAbu mafi kyau shine jira ƴan mintuna kuma a sake gwadawa. Idan matsalar ta ci gaba, duba haɗin Intanet ɗin ku kuma tabbatar cewa kuna da sigina tsayayye. Idan matsalar ta ci gaba, muna ba da shawarar ku tuntuɓi sabis na abokin ciniki na CFE don ƙarin taimako.
7. Madadin biyan kuɗi ga waɗanda ba sa son amfani da sabis na kan layi
Akwai wasu madadin biyan kuɗi ga waɗancan masu amfani waɗanda ba sa son yin amfani da sabis ɗin kan layi na CFE. A ƙasa, za mu ambaci wasu zaɓuɓɓuka waɗanda za su iya amfani da ku:
– Biya a kamfanoni masu alaƙa: CFE tana da faffadan hanyar sadarwa na kamfanoni masu alaƙa inda zaku iya biyan kuɗin ku. Kuna iya samun shaguna masu dacewa, manyan kantuna, bankuna da sauran wuraren siyarwa masu izini. Za ku buƙaci gabatar da lissafin wutar lantarki da adadin kuɗin da za ku biya kawai.
– Biya ta wayar tarho: Idan kun fi son biyan kuɗin ku ta waya, CFE yana ba ku zaɓi na kiran lambar sabis na abokin ciniki da biyan kuɗi ta amfani da katin kiredit ko zare kudi. Wannan hanyar tana da sauri da dacewa, tunda ba za ku guje wa jira a layi a wurare ko tafiya zuwa ofis ba.
– Bashi kai tsaye banki: Idan kuna son mantawa game da tsarin biyan kuɗin wutar lantarki na wata-wata, zaku iya zaɓar zaɓen kai tsaye. Don yin wannan, dole ne ku je reshen bankin ku kuma ku samar da bayanan da suka dace. Ta wannan hanyar, adadin lissafin ku za a caje ta atomatik zuwa asusun ku kowane wata.
Ka tuna cewa CFE koyaushe yana neman haɓaka ƙwarewar mai amfani kuma yana ba da zaɓuɓɓuka daban-daban don ku iya biyan kuɗin ku ta hanya mafi dacewa da dacewa. Zaɓi madadin da ya fi dacewa da bukatunku kuma kar ku manta da biyan kuɗin ku akan lokaci!
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.