Fadakarwar Facebook wani bangare ne na gogewa a cikin wannan hanyar sadarwar zamantakewa. Koyaya, ga wasu masu amfani, ci gaba da jefa bam na sanarwar na iya zama mai ban haushi da tsangwama. Abin farin ciki, akwai wasu hanyoyi don cire ko kashe sanarwar Facebook don dawo da ɗan kwanciyar hankali a cikin rayuwar dijital ku. A cikin wannan labarin, za mu nuna muku yadda ake yin shi cikin sauri da sauƙi, ba tare da bata lokaci ba don bincika saitunan app. ;
Cire sanarwar Facebook na iya inganta aikin ku da rage damuwa. Maimakon katse muku kullun da faɗakarwa game da kowane sharhi, tag, ko like, zaku iya yanke shawarar lokacin da yadda ake hulɗa da dandamali. Mataki na farko don kawar da sanarwar shine shiga cikin saitunan asusunku akan Facebook. Tabbatar cewa kun shiga cikin asusunku kuma danna menu mai saukewa a saman kusurwar dama, sannan, zaɓi "Settings" don samun damar duk zaɓuɓɓukan gyare-gyare.
Da zarar a shafin saituna, nemi sashin sanarwa. Yana iya kasancewa a wurare daban-daban, ya danganta da nau'in Facebook da kake amfani da shi. Yawanci, ana samunsa a ƙarƙashin shafin "Sarfafawa" ko "Sirri". Daga cikin zaɓuɓɓukan sanarwar, zaku sami yuwuwar kashe gabaɗaya duk sanarwar Facebook ko keɓance su bisa ga abubuwan da kuke so. Idan kana son kawar da duk sanarwar lokaci guda, kawai danna kan "Kashe duk sanarwar imel" ko "Kashe duk sanarwar turawa" zaɓi.
A wasu lokuta, kuna iya son cire wasu nau'ikan sanarwa kawai maimakon kashe su gaba daya. Idan haka ne. Kuna iya daidaita sanarwar Facebook da hannu don zaɓar faɗakarwar da za ku karɓa da wacce za ku yi watsi da ita. Kuna iya kashe sanarwar don abubuwan da suka faru, ƙungiyoyi, buƙatun aboki, wasanni, da ƙari. Bincika zaɓuɓɓuka daban-daban da ke akwai kuma zaɓi waɗanda suka fi dacewa da bukatun ku.
Wani zaɓi don cire wasu sanarwa akan Facebook shine a yi amfani da fasalin "Sanya sanarwa". Wannan fasalin yana ba ku damar dakatar da sanarwa na ɗan lokaci daga takamaiman mutum ko shafi ba tare da share su gaba ɗaya ba. Kawai je wurin post ko bayanin martaba da kake son kashewa, danna dige guda uku a kusurwar dama ta dama na sakon ko shafin “Following” akan bayanin martaba., kuma zaɓi zaɓin "Bayar da sanarwar". Daga wannan lokacin, ba za ku ƙara samun faɗakarwa game da ayyukan wannan mutumin ko shafin ba tare da cire su daga jerin abokan ku ba ko cire su.
Cire ko kashe sanarwar Facebook na iya taimaka maka rage karkatar da hankali kuma ka mai da hankali kan abin da ke da mahimmanci. Bi waɗannan matakai masu sauƙi don keɓance ƙwarewar ku akan Facebook kuma ku more kwanciyar hankali na dijital wanda ya dace da bukatunku. Ka tuna cewa koyaushe zaka iya daidaita abubuwan zaɓin sanarwarku a kowane lokaci, ya danganta da yanayin ku da abubuwan da kuke so.
1. Yadda ake kashe sanarwar Facebook akan na'urar ku
Ga masu amfani da Facebook da yawa, sanarwa akai-akai na iya zama mai ban haushi da tsangwama, kashe sanarwa akan na'urar ku Tsarin aiki ne mai sauƙi wanda zai ba ku damar jin daɗin gogewar ku akan wannan rukunin yanar gizon ba tare da katsewa ba. Idan kun gaji da karɓar sanarwar Facebook akan wayarku ko kwamfutar hannu, bi waɗannan matakan don goge su sau ɗaya kuma gaba ɗaya.
Da farko, buɗe app ɗin Facebook akan na'urarka kuma je zuwa saitunan Idan kana amfani da a Na'urar Android, za ku sami gunkin menu (layukan kwance uku) a kusurwar dama ta sama daga allon. Matsa wannan gunkin kuma danna ƙasa har sai kun sami zaɓi na "Settings and Privacy". Danna shi kuma saituna daban-daban zasu bayyana. Idan kana amfani da wani iOS na'urar, za ku sami "Settings" zaɓi a cikin kasa menu na allo. Matsa wannan zaɓi don samun dama ga saitunan app.
Da zarar kun shiga cikin saitunan aikace-aikacen, nemi sashin "Sanarwa" kuma danna kan shi. Anan zaku iya samun duk zaɓuɓɓukan da suka danganci sanarwar Facebook. Don kashe sanarwar gaba ɗaya, Kawai musaki zaɓin "Sanarwar Tura".. Idan kawai kuna son karɓar sanarwa don wasu abubuwan da suka faru ko mutane, zaku iya keɓance su gaba ta hanyar kashe sanarwar don nau'ikan nau'ikan daban-daban, kamar sharhi, alamomi, ko buƙatun aboki. Bincika zaɓuɓɓuka daban-daban da ke akwai kuma zaɓi don keɓance saitunan sanarwarku zuwa abubuwan da kuke so.
2. Binciken saitunan sanarwa akan Facebook
Saitunan sanarwa
Facebook yana ba da zaɓuɓɓukan daidaitawa da yawa don tsara sanarwar da kuke karɓa a cikin asusunku. Kuna iya samun damar waɗannan zaɓuɓɓukan daga sashin saitunan asusunku, inda zaku sami shafin da aka keɓe don sanarwa na musamman. Daga can, zaku iya zaɓar nau'in sanarwar da kuke son karɓa, kamar sharhi akan abubuwan da kuka aiko, gayyata zuwa abubuwan da suka faru, ko ambaton a cikin posts. Hakanan zaka iya zaɓar waɗanne kafofin watsa labarai na sanarwar da kuka fi so, kamar sanarwar turawa akan na'urar tafi da gidanka, imel, ko sanarwa kawai a cikin app ɗin Facebook.
Keɓance sanarwa
Da zarar kun shiga sashin saitunan sanarwar Facebook, zaku iya fara keɓance sanarwar gwargwadon abubuwan da kuke so. Misali, idan kuna son rage sanarwar da kuke karɓa daga wasanni ko ƙa'idodi na ɓangare na uku, zaku iya kashe waɗancan takamaiman sanarwar. Bugu da ƙari, zaku iya saita lokutan shiru waɗanda ba za ku karɓi sanarwar ba, cikakke idan kuna son hutu daga sanarwar Facebook yayin aiki ko hutawa. Kar ku manta da adana canje-canjenku da zarar kun gama keɓance sanarwarku don tabbatar da an yi amfani da su daidai.
Kashe sanarwa
Idan kun fi son kada ku karɓi sanarwar Facebook kwata-kwata, kuna iya kashe su gaba ɗaya. Don yin wannan, dole ne ku je sashin saitunan sanarwa kuma ku cire duk zaɓuɓɓukan sanarwar. Yana da mahimmanci a tuna cewa ta hanyar kashe sanarwar, zaku rasa mahimman bayanai kamar ambato ko sanarwar abubuwan da kuka halarta. an gayyace shi. Idan kuna son kiyaye daidaito, zaku iya zaɓar karɓar sanarwar da suka fi dacewa da ku kawai, kuna kashe waɗanda kuke ganin ba lallai ba ne ko masu ban haushi.
3. Kashe sanarwar turawa ta Facebook don ƙwarewa mai laushi
Guji abubuwan da ba dole ba kuma ku ji daɗin gogewar lumana akan Facebook ta hanyar kashe sanarwar turawa. The sanarwar turawa Za su iya katse hankalin ku kuma su rage yawan amfanin ku. Abin farin ciki, Facebook yana ba ku zaɓi don kashe waɗannan sanarwar ta yadda za ku iya zama mafi sarrafa lokacinku da hankalinku akan dandamali.
Na gaba, za mu yi bayanin yadda ake kashe sanarwar turawa ta Facebook:
- Shiga cikin asusun Facebook ɗin ku.
- Danna alamar kibiya ta ƙasa a kusurwar dama ta sama na shafin.
- Daga menu mai saukewa, zaɓi "Settings."
- A cikin ginshiƙi na hagu, danna "Sanarwa."
- Yanzu, a cikin "Yaya kuke son karɓar sanarwa?", danna "Edit."
- Cire alamar "Enable tura sanarwar" don musaki sanarwar tura gaba ɗaya akan na'urarka.
Da zarar an kammala waɗannan matakan, ba za ku ƙara samun sanarwar turawa daga Facebook ba kuma za ku iya jin daɗin kwanciyar hankali a dandalin. Koyaya, da fatan za a lura cewa har yanzu za ku karɓi sanarwa a cikin ƙa'idar ko a cikin asusunku dangane da saitunan da kuka zaɓa a baya. Idan kuna son sake kunna sanarwar turawa, kawai ku bi matakai iri ɗaya kuma duba zaɓin "Enable tura sanarwar".
4. Cire sanarwar a cikin sigar gidan yanar gizon Facebook
Akwai dalilai da yawa da ya sa za ku so ku cire sanarwa a sigar yanar gizon Facebook. Yana iya zama koyaushe ana shagaltar da ku yayin bincike, ko kuma kawai kun fi son kiyaye gogewar ku ba tare da raba hankali ba. Abin farin ciki, cire waɗannan sanarwar ya fi sauƙi fiye da yadda kuke tunani.
1. Saitunan Sanarwa: Hanya mafi sauƙi don cire sanarwa akan sigar gidan yanar gizon Facebook shine ta hanyar daidaita saitunan sanarwarku. Don yin wannan, je zuwa saman kusurwar dama na allon kuma danna kibiya ta ƙasa. Zaɓi "Saituna" daga menu mai saukewa sannan danna "sanarwa" tab. Anan zaku iya tsara nau'ikan sanarwar da kuke karɓa da kuma yadda kuke karɓar su. Idan kuna son cire duk sanarwar, kawai musaki duk zaɓuɓɓuka. Hakanan zaka iya zaɓar karɓar sanarwa kawai daga wasu abokai ko ƙungiyoyi.
2. Yi amfani da Faɗin Faɗakarwa: Idan kun fi son ƙarin cikakken bayani kuma na musamman, zaku iya la'akari da amfani da tsawo kamar Notifilter. Wannan haɓakar burauzar yana ba ku damar tacewa da cire sanarwar Facebook ta hanya mafi girma. Da zarar an shigar, zaku iya saita abubuwan da kuke so kuma saita dokoki don toshe takamaiman sanarwa. Hakanan zaka iya zaɓar ɓoye sanarwar yayin bincika Facebook kuma kawai ganin su daga baya a takamaiman wuri akan shafin, don haka kiyaye yanayin da ba shi da hankali.
3. Toshe sanarwar ta amfani da zaɓuɓɓukan burauza: Wata hanyar kawar da sanarwa akan sigar gidan yanar gizon Facebook ita ce yin amfani da damar zaɓuɓɓukan da ke cikin burauzar ku. Misali, idan kuna amfani da Google Chrome, za ka iya yi Danna alamar dige guda uku a saman kusurwar dama na allon, zaɓi Saituna, sannan danna Sirri & Tsaro a menu na hagu. Anan zaku sami zaɓin "Saitunan Sanarwa", inda zaku iya toshe sanarwar Facebook. Ka tuna cewa waɗannan zaɓuɓɓukan na iya bambanta dangane da burauzar da kake amfani da su, amma yawanci suna ba da hanyar kashe sanarwar.
5. Saitunan al'ada: daidaitawar sanarwa gwargwadon abubuwan da kuke so.
Saitunan Musamman na sanarwar akan Facebook yana ba ku damar daidaita abubuwan da kuke so gwargwadon buƙatunku da sha'awar ku. Kuna iya zaɓar nau'in sanarwar da kuke son karɓa da kuma yadda kuke son karɓar su. Wannan yana taimaka muku keɓance ƙwarewar Facebook ɗin ku kuma tabbatar da cewa kuna karɓar sanarwar da suka dace da ku kawai.
Don daidaita sanarwar zuwa abubuwan da kuke so, je zuwa saitunanku. Asusun Facebook kuma zaɓi zaɓin "Sanarwa". Anan zaku sami jerin nau'ikan sanarwa daban-daban waɗanda zaku iya kunna ko kashewa gwargwadon bukatunku. Misali, zaku iya zaɓar karɓar sanarwa kawai don saƙon sirri ko sharhi akan abubuwan da kuka aiko, ko zaku iya zaɓar kashe sanarwar Facebook gaba ɗaya idan kuna son gogewa mara kyau.
Wani muhimmin al'amari na saitunan al'ada shine ikon daidaita yadda kuke son karɓar sanarwa. Kuna iya zaɓar karɓar sanarwa ta imel, tura sanarwar akan na'urar tafi da gidanka ko kuma ta hanyar dandalin Facebook kawai. Bugu da kari, zaku iya daidaita yawan sanarwa, don karɓar sabuntawa a ainihin lokaci, yau da kullum ko a takamaiman lokaci.
6. Toshe sanarwar da ba'a so a cikin Facebook app
Ba wanda ke son karɓar sanarwar da ba a so a wayarsa, musamman idan ya fito daga apps kamar Facebook. Koyaya, labari mai daɗi shine cewa akwai hanya mai sauƙi don toshe waɗannan sanarwar kuma kiyaye kwarewar bincikenku ba tare da katsewa ba. A cikin wannan post, za mu nuna muku yadda cire sanarwar Facebook na yadda ya kamata.
Don toshe sanarwar da ba'a so a cikin app ɗin Facebook, bi waɗannan matakai masu sauƙi:
1. Bude Facebook app akan wayarka sannan ka shiga settings.
2. Zaɓi zaɓi "Saitunan Sanarwa".
3. Gungura ƙasa har sai kun sami sashin "App Notifications" kuma zaɓi "Facebook".
4. A cikin saitunan sanarwa na Facebook, zaku iya ganin jerin duk nau'ikan sanarwar da zaku iya karba. Zaɓi sanarwar da kuke son toshewa kuma kashe su.
Yanzu za ku sami 'yanci daga sanarwar da ba'a so a cikin app ɗin Facebook. Ka tuna cewa idan a kowane lokaci kana so ka sake karɓar sanarwa, za ka iya bin matakan guda ɗaya kuma ka sake kunna shi. Ci gaba da goge gogewar binciken ku a matsayin keɓantacce gwargwadon yiwuwa ta hanyar toshe sanarwar da ba ta dace da ku ba.
7. Iyakance rukuni da sanarwar taron akan Facebook
Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi amfani da Facebook shine ikon shiga ƙungiyoyi da abubuwan da suka faru don ci gaba da kasancewa tare da sababbin labarai da haɗin kai da mutane masu ra'ayi. Koyaya, wasu lokuta sanarwar na iya zama mai ban sha'awa kuma suna ɗauke hankalin ku daga abin da ke da mahimmanci. Shi ya sa a yau za mu koya muku yadda iyaka sanarwar kungiyoyi da abubuwan da suka faru a Facebook.
Don farawa, je zuwa shafin farko na Facebook kuma danna gunkin kibiya na ƙasa a saman kusurwar dama na allon. Zaɓi "Settings" daga menu mai saukewa sannan danna "Sanarwa" a gefen hagu. Anan za ku sami jerin duk sanarwar da Facebook za ta iya aiko muku. Don iyaka Don sanarwar ƙungiya da taron, gungura ƙasa har sai kun sami ɓangaren Ƙungiyoyi da abubuwan da suka faru kuma danna Shirya.
Da zarar ka danna "Edit," za ku ga zaɓuɓɓuka da yawa don keɓancewa ƙungiyar ku da sanarwar taron. Kuna iya zaɓar karɓar sanarwa kawai daga ƙungiyoyi ko abubuwan da suka fi sha'awar ku, ko ma kashe sanarwar gabaɗaya don guje wa karkarwa. Hakanan kuna iya daidaita sau nawa kuke karɓar waɗannan sanarwar, ko ainihin lokacin, sau ɗaya a rana ko sau ɗaya a mako. Bincika waɗannan zaɓuɓɓuka kuma zaɓi waɗanda suka fi dacewa da buƙatunku da abubuwan da kuke so.
8. Tabbatar da sirri: Cire sanarwa mai mahimmanci akan Facebook
Ƙirƙiri asusu na Facebook Hanya ce mai kyau don ci gaba da tuntuɓar abokai da dangi, amma wani lokacin yana iya zama mai ban sha'awa don karɓa. m sanarwa na dandalin. An yi sa'a, Facebook yana ba da hanya mai sauƙi don cire waɗannan sanarwar kuma kiyaye sirrinka. Anan mun nuna muku yadda ake yi.
Mataki na farko shine shiga zuwa Asusun Facebook ɗinka kuma je zuwa sashin saitunan. Da zarar akwai, nemi zaɓi don Saituna da Keɓantawa kuma danna shi. Za ku ga jerin zaɓuɓɓuka, nemi sashin Sanarwa kuma ka zaɓa shi.
A cikin sashin Fadakarwa, zaku iya samun nau'ikan daban-daban, kamar Ayyuka, Sharhi da Tags, da sauransu. Anan zaka iya saita me sanarwar kana so ka karba da kuma wadanda ka fi son share don tabbatar da sirrinka. Kawai cire alamar akwatuna don sanarwar da ba ku son karɓa kuma kun gama! Ba za ku sami ƙarin ba m sanarwa a cikin asusun ku na Facebook.
9. Ƙarin Nasihu don Ƙwarewar Facebook Kyauta-Free
A ƙasa, mun samar muku da wasu ƙarin shawarwari don jin daɗin kwarewa mara sanarwa akan Facebook Wadannan "dabaru" za su taimake ka ka kawar da damuwa da kuma samun ƙarin sarrafa amfani da wannan hanyar sadarwar zamantakewa. ;
1. Gyara saitunan sanarwa: A cikin sashin saituna na bayanan martaba, zaku iya daidaita sanarwa gwargwadon abubuwan da kuke so. Kuna iya zaɓar nau'ikan ayyukan da kuke sha'awar karɓar sanarwa da waɗanda ba ku da sha'awar. Bugu da ƙari, kuna iya kashe sanarwar sauti ko faɗakarwa a cikin burauzar ku don hana tsangwama akai-akai.
2. Ƙirƙiri jerin abokai: Ingantacciyar hanya don guje wa sanarwar da ba dole ba ita ce ta ƙirƙirar jerin abokai. Kuna iya haɗa abokan ku zuwa rukuni daban-daban kamar 'iyali', 'abokan aiki', ko 'abokai na kut'. Bayan haka, zaku iya tsara saitunan sanarwar don kowane jerin abokai, kuna yanke shawarar wane nau'in sakon da kuke son karɓar sanarwa da waɗanda ba ku so.
3. Dakatar da sanarwar na ɗan lokaci: Idan kuna buƙatar hutu daga sanarwar Facebook, kuna iya amfani da zaɓin dakatar da sanarwar na ɗan lokaci. Wannan fasalin zai ba ku damar ci gaba da hutu daga sanarwa na ƙayyadadden lokaci. Kuna iya kunna shi lokacin da kuke buƙatar mayar da hankali ko ku huta daga abubuwan jan hankali na Facebook kuma ku kashe shi lokacin da kuka shirya sake karɓar sanarwa.
10. Kiyaye sanarwar sanarwa a cikin asusun ku na Facebook ƙarƙashin iko
Fadakarwa na Facebook na iya zama da ban sha'awa kuma suna dauke hankalin ku daga abin da ke da mahimmanci. Idan kun gaji da karɓar sanarwa akai-akai akan asusunku, kada ku damu, muna da mafita a gare ku! Bayan haka, za mu yi bayanin hanyoyi guda uku masu sauƙi don kawar da sanarwar Facebook gaba ɗaya da kuma kula da kwararar bayanan ku.
1. Daidaita abubuwan da kuka zaɓi sanarwarku: Facebook yana ba ku zaɓi don daidaita sanarwar da kuke karɓa gaba ɗaya. Don samun damar zaɓuɓɓukan saituna, je zuwa bayanan martaba kuma danna gunkin kibiya na ƙasa a kusurwar dama ta sama. Zaɓi zaɓin "Settings and Privacy" sannan kuma "Settings". A cikin ginshiƙi na hagu, danna "Sanarwa" kuma zaku iya tsara sanarwar don posts, sharhi, abubuwan da suka faru, da ƙari. Ka tuna kashe wadanda ba su dace da ku ba.
2. Yi amfani da fasalin "Bayanai na shiru".: Idan akwai takamaiman tattaunawa ko aikawa da ke haifar da sanarwa da yawa kuma ba kwa son cire ta, kawai yi amfani da fasalin "Bayanai na Batsa". Don yin wannan, danna dige guda uku a kusurwar dama ta dama na sakon ko tattaunawa kuma zaɓi "Sake Fadakarwa." Ta wannan hanyar, za ku daina karɓar sanarwa don wannan tattaunawar ta musamman ba tare da barin ta gaba ɗaya ba.
3. Kashe sanarwar wayar hannu: Idan kana son samun ƙarin iko akan sanarwar Facebook akan na'urar tafi da gidanka, zaka iya kashe su cikin sauƙi. Jeka saitunan aikace-aikacen Facebook ɗin ku kuma nemi zaɓin "Saitunan Sanarwa". Dogara na na'urarka, zaku iya samun wannan zaɓi a cikin menu na saitunan ko a cikin saitunan aikace-aikacen kanta. Da zarar akwai, za ku iya musaki sanarwar turawa ko tsara irin sanarwar da kuke son karɓa akan na'urar ku ta hannu.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.