Yadda ake goge Facebook har abada

Sabuntawa ta ƙarshe: 14/09/2023

A zamanin dijital, da hanyoyin sadarwar zamantakewa Sun zama wani bangare na rayuwarmu ta yau da kullum. Facebook, ba tare da shakka ba, ya mamaye wani fitaccen wuri a cikin sararin samaniya, tare da miliyoyin masu amfani waɗanda ke shiga cikin wannan dandalin hulɗar zamantakewa. Koyaya, ana iya samun lokutan da kuke son share asusun Facebook ɗinku na dindindin. A cikin wannan labarin, za mu bincika matakan fasaha da ake buƙata don cimma wannan kuma mu ba ku takamaiman jagora kan yadda ake share Facebook har abada. Idan kana neman hanyar cire haɗin kai gaba ɗaya daga wannan dandali, karanta a gaba!

1. Gabatarwa na goge Facebook na dindindin: Yadda ake kawar da asusunka na dindindin

Tsarin share asusun Facebook ɗinku na dindindin na iya zama da wahala, amma tare da jagorar da ta dace, zaku iya kawar da shi da kyau. Anan za mu yi bayanin mataki-mataki yadda ake goge asusun Facebook na dindindin.

Kafin ka fara, tabbatar da yin a madadin na duk bayanan da kuke son adanawa, kamar hotuna, bidiyo ko mahimman wallafe-wallafe. Da zarar an share asusun ku, ba za ku iya dawo da wannan bayanan ba. ;

1. Je zuwa saitunan asusunku: Shiga cikin asusun Facebook ɗinku kuma ku tafi kusurwar dama ta sama na allon, inda za ku sami 'yar karamar kibiya ta ƙasa. Danna shi kuma zaɓi "Settings" daga menu mai saukewa. Daga can, je zuwa sashin "Bayanin Facebook" kuma danna kan "Download" bayananku. Anan zaka iya zaɓar bayanan da kake son saukewa kafin share asusunka.

. A cikin zaɓin, zaɓi "Delete⁤ account" sannan danna "Ci gaba da share asusun". Facebook zai nuna maka gargadi game da gogewar dindindin, da kuma zaɓi na kashe asusunka maimakon. Danna "Share Account" don tabbatar da zaɓinku.

3. Ka kiyaye lokacin alheri: Facebook zai baka wa'adin kwanaki 30 don sake duba shawararka kafin a goge asusunka na dindindin. tunda wannan zai soke tsarin gogewa. Bayan kwanaki 30, idan ba ku shiga asusunku ba ko kuma ba ku aiwatar da wani aiki ba, za a goge asusun ku na Facebook har abada.

Ka tuna cewa share asusun Facebook yanke shawara ne na sirri kuma kuyi la'akari da kyau ko zaɓin da ya dace a gare ku. Idan kun yanke shawarar ci gaba, tabbatar da bin duk matakan da aka bayyana a sama don tabbatar da gogewar asusunku na dindindin da kuma kare sirrin ku ta kan layi.

2. Matakai don share asusun Facebook ɗinku mataki-mataki: Cikakken jagora don share shi daidai

Share asusun Facebook ɗinku na iya zama tsari mai sauƙi idan kun bi matakan daidai. Anan akwai cikakken jagora don tabbatar da cewa kun share asusunku na dindindin da dindindin. Bi waɗannan matakan a hankali don guje wa duk wani rikice ko kuskure.

Mataki 1: Yi shawara

Kafin fara aiwatar da share asusun Facebook ɗinku, yana da mahimmanci ku tabbatar da wannan shawarar. Ka tuna cewa share asusunka na dindindin yana nufin rasa damar yin amfani da duk bayananka, hotuna, wallafe-wallafe da haɗin kai akan dandamali. Idan kun tabbata kuna son ci gaba, je zuwa mataki na gaba.

Mataki 2: Shiga saitunan asusunku

Don share asusunku, dole ne ku shiga saitunan asusunku. A kan shafin gida na Facebook, danna menu mai saukewa a saman kusurwar dama kuma zaɓi "Settings." Wannan zai kai ku zuwa shafin saitunan inda zaku iya yin saituna daban-daban don asusunku.

Mataki ⁢3: ⁢ Share asusun ku

Da zarar kan saitunan, gungura ƙasa har sai kun sami zaɓi "Bayanin Facebook ɗinku". Danna "Duba" kusa da "Delete your account and information." Wannan zai kai ku zuwa shafin da za ku iya goge asusun Facebook na dindindin. Karanta umarnin a hankali kuma danna "Delete my account" don tabbatar da shawarar ku. Za a umarce ku da ku shigar da kalmar sirrinku kuma ku cika gajeren tambayoyin kafin a goge asusunku na dindindin.

Lura: An fassara wannan martani ta atomatik kuma yana iya ƙunsar kurakurai.

3. Muhimmiyar la'akari kafin share asusun ku: Kare bayanan sirri da tunanin sakamakon

Lallai goge asusun Facebook na iya zama muhimmiyar shawara, amma kafin ku ɗauki matakin, yana da mahimmanci ku yi la'akari da wasu mahimman tambayoyi. Ɗaya daga cikin muhimman al'amuran da za a yi la'akari da su shine kariyar bayanan sirri. Facebook yana adana bayanai da yawa game da ku, gami da hotunanku, saƙonninku, abubuwan da kuke so, da abubuwan da kuke so. Kafin share asusun ku, ku tabbata kun zazzage kwafin duk waɗannan bayanan, don ku iya ajiye su don amfanin kanku ko matsar da su zuwa wani dandamali idan kuna so.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake dawo da rubuce-rubucen labarin Instagram da aka goge

Wani muhimmin batu shine yin tunani akan yiwuwar sakamakon share asusun ku. har abada. Kamar yadda Facebook ke iya zama tushen damuwa da damuwa, shi ma wani dandali ne wanda ke haɗa ku da abokai, dangi, da abokan aiki kafin ku goge asusunku, kuyi tunanin dangantakar da zaku iya rasa ko damar aiki da zaku iya rasa ta hanyar cire haɗin wannan hanyar sadarwar zamantakewa. Yi la'akari da ko share asusun ku shine mafi kyawun zaɓi a gare ku ko kuma akwai ƙananan hanyoyin da za ku iya ganowa, kamar kashe shi na ɗan lokaci.

A ƙarshe, yana da mahimmanci a lura cewa goge asusun Facebook ɗinku ba yana nufin cewa duk bayanan da ke da alaƙa da bayanan martaba suna ɓacewa nan take ba. Facebook yana da lokacin alheri na kwanaki 30 kafin share duk bayananku na dindindin. A wannan lokacin, idan kun canza ra'ayi, za ku iya sake shiga kuma ku soke aikin, amma da zarar wannan lokaci ya wuce, za a goge bayananku ba tare da jurewa ba kuma ba za ku iya dawo da su ba. Rike waɗannan la'akari kafin yanke shawara ta ƙarshe game da share asusun Facebook ɗinku.

4. Yadda ake ajiyewa da adana bayananku kafin share asusunku: Tips don adana abubuwan ƙwaƙwalwar dijital ku

Da zarar ka yanke shawarar share asusun Facebook ɗinka na dindindin, yana da mahimmanci ka yi ajiyar waje da adana mahimman bayananka kafin ɗaukar wannan matakin da ba za a iya jurewa ba. A ƙasa muna samar muku da jerin shawarwari don taimaka muku adana abubuwan ƙwaƙwalwar dijital ku kuma tabbatar da cewa ba a rasa su har abada:

Haske madadin na hotuna da bidiyoyi:

  • Zazzage hotuna da bidiyo na Facebook kai tsaye zuwa kwamfutarka ko na'urar ma'ajiya ta waje.
  • Yi amfani da ayyukan ajiyar girgije kamar Google Drive ko Dropbox don ƙirƙirar ƙarin madadin⁢.
  • Tabbatar cewa duk hotunanku da bidiyonku an adana su da kyau kafin ku ci gaba da share asusunku.

Fitar da lambobin sadarwarka:

  • Fitar da abokan hulɗar ku na Facebook don ku sami damar adana bayanan abokan ku da dangin ku.
  • Jeka saitunan asusun ku kuma nemi zaɓi don fitarwa lambobin sadarwa.
  • Bi umarnin da ⁢ Facebook ya bayar don kammala aikin fitarwa.

Mai gadi rubuce-rubucenka da muhimman sakonni:

  • Bincika jerin lokutan ku kuma adana duk wani rubutu ko saƙon da kuka sami mahimmanci.
  • Kuna iya kwafa da liƙa abun cikin cikin takarda ko ɗaukar shi a hoto.
  • Ka tuna cewa da zarar ka share asusunka, za ka rasa damar yin amfani da duk saƙonni da sakonni na dindindin, don haka tabbatar da adana duk wani abu mai mahimmanci a gare ka.

5. Haɓaka sirrin ku kafin gogewa: Tabbatar da cewa ba a fallasa mahimman bayanai ba

Kafin ⁢ share asusun Facebook ɗinku na dindindin, yana da mahimmanci a ɗauki matakai don kiyaye sirrin bayanan ku. Tabbatar da cewa babu wani bayani mai mahimmanci da aka fallasa yana da mahimmanci don kare ainihin ku da guje wa haɗarin haɗari. Anan akwai wasu ayyuka da zaku iya ɗauka don inganta sirrin ku kafin share asusun ku na Facebook:

Bita kuma share tarihin ayyukanku:

  • Shiga Saitunan Facebook ɗinku.
  • Danna "Bayanin ku akan Facebook" sannan kuma a kan "Tarihin Ayyuka".
  • Yi bitar ayyukanku na baya a hankali kuma share duk wani rubutu, sharhi ko hotuna masu iya ƙunshi mahimman bayanai.
  • Ka tuna cewa za ka iya amfani da kayan aikin bincike don nemo takamaiman abun ciki da kake son cirewa.

Sabunta saitunan sirrinka:

  • Ziyarci sashin "Saitunan Sirri" a cikin asusun ku na Facebook.
  • Yi bitar duk zaɓuɓɓukan da ake da su kuma daidaita abubuwan da kuke so gwargwadon bukatunku.
  • Tabbatar da iyakance ganuwa na posts da hotuna zuwa amintattun abokai ko ƙungiyoyi kawai.
  • Kashe bincike da suna akan injunan bincike na waje.
  • Kar a manta da yin bitar saitunan sirri na aikace-aikacenku na waje da soke izini marasa mahimmanci.

Zazzage kwafin bayananku:

  • Je zuwa sashin "Saitin Asusunku" akan Facebook.
  • Danna "Download bayanan ku".
  • Zaɓi nau'ikan bayanan da kuke son saukewa kuma saita tsarin fayil ɗin da aka fi so.
  • Da zarar ya shirya, danna "Create File" kuma jira don ƙirƙirar kwafin bayanan ku.
  • Zazzage fayil ɗin zuwa na'urarku don adana keɓaɓɓen bayanin ku, sannan ku tabbatar da share shi amintacce.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake Canja Shekaru akan Pinterest

Samun cikakken iko akan sirrin ku kafin share asusun Facebook yana taimaka muku guje wa matsalolin da za su iya faruwa nan gaba. Bi waɗannan matakan don tabbatar da cewa babu wani bayani mai mahimmanci da aka fallasa kuma za ku iya yin bankwana da Facebook lafiya kuma abin dogaro ne.

6. Barka da zuwa aikace-aikace da ayyuka masu alaƙa da Facebook: Yadda ake cire haɗin asusun ku daga duk ayyukan da ke da alaƙa

Ɗaya daga cikin mafi tsauri yanke shawara da za ku iya yi game da kasancewar ku a shafukan sada zumunta shine ka goge asusun Facebook ɗinka na dindindin. Koyaya, lokacin yin haka, ⁢ yakamata ku kuma yi la'akari da goge duk aikace-aikace da ayyukan da ke da alaƙa da wannan hanyar sadarwar zamantakewa. Ba kawai kuna kawo ƙarshen dangantakar ku da Facebook ba, har ma tare da waɗannan ayyukan da suka raba bayanai a madadin ku. Bi waɗannan matakan don cire haɗin asusun ku daga duk ayyukan da ke da alaƙa.

Mataki na 1: Cire haɗin kai daga duk aikace-aikace da sabis na waje waɗanda kuka yi amfani da su tare da asusun Facebook ɗinku. Wannan ya shafi wasanni, ƙa'idodin ƙawance, plugins na ɓangare na uku, da duk wani sabis ɗin da kuka haɗa zuwa asusunku. Ziyarci sashin saitunan aikace-aikace kuma gidajen yanar gizo daga Facebook kuma yana soke shiga kowane ɗayansu.

Mataki na 2: Share keɓaɓɓen bayaninka daga waɗannan ayyukan da suka adana bayanan ku ta asusun Facebook ɗinku. Wannan na iya haɗawa da bayanan shiga, saƙonni, saƙonni, da sauran hulɗar da kuka yi a kan dandamali daban-daban. Tabbatar bin manufofin keɓantawar kowane sabis da umarnin share bayananku.

7. Mayar da adiresoshin ku da sanar da abokan ku: Kasance da tuntuɓar ko da bayan share asusun ku

Idan kun yanke shawarar goge asusun Facebook ɗinku na dindindin, yana da mahimmanci ku tuna cewa za ku sake tura abokan hulɗarku kuma ku sanar da abokan ku don su ci gaba da tuntuɓar ku ko da bayan goge asusun ku. Facebook yana ba da wasu kayan aiki masu amfani don sauƙaƙe wannan tsari da kuma tabbatar da cewa ba za ku rasa hulɗa da mutane masu mahimmanci a cikin rayuwar ku ba.

Hanya ɗaya don ci gaba da tuntuɓar abokanka ita ce ta tura lambobinka zuwa wasu dandamali ko ayyukan aika saƙon. Kuna iya fitar da jerin lambobin sadarwar ku na Facebook kuma ku ajiye shi zuwa fayil don ku iya shigo da shi cikin sauƙi wasu ayyuka email ko social networks Bugu da ƙari, yana da mahimmanci ka sanar da abokanka shawarar share asusunka kuma ka ba su wasu hanyoyin da za su ci gaba da tuntuɓar ku, ta hanyar imel, waya ko wasu hanyoyin sadarwa.

Wani zabin kuma shine tabbatar da abokanka da abokan hulɗarka sun sabunta bayanan tuntuɓar ku a wajen Facebook.Za ku iya raba adireshin imel ko lambar waya tare da su kafin share asusun ku. Ta wannan hanyar, za su iya sadarwa tare da kai kai tsaye ko da ba ka cikin dandalin sada zumunta. ⁤ Hakanan ku tuna sabunta bayanan tuntuɓar ku akan wasu dandamalin da kuke halarta don abokanku su sami ku cikin sauƙi.

A takaice, tura abokan hulɗarka da sanar da abokanka yana da mahimmanci yayin share asusun Facebook ɗinka Yi amfani da kayan aikin da dandamali ke bayarwa don fitar da jerin sunayenka kuma raba wa abokanka hanyoyin da za su ci gaba da tuntuɓar ku. Bugu da ƙari, sabunta bayanan tuntuɓar ku a wajen Facebook da sauran dandamali don tabbatar da cewa abokan ku za su iya samun ku cikin sauƙi.

8. Share your account har abada: Yadda za a tabbatar da shawarar da kuka yanke na goge bayananku gaba ɗaya

A cikin wannan labarin, za mu nuna muku yadda ake goge asusun Facebook ɗinku har abada, tare da tabbatar da goge bayananku gaba ɗaya da duk bayanan da ke da alaƙa. Kafin ci gaba, yana da mahimmanci ka tabbatar da shawararka, tunda da zarar an goge asusunka, ba za ka iya dawo da shi ba. Bi waɗannan matakan don tabbatar da zaɓinku kuma ku share Facebook har abada:

1. Ajiye bayananka: Kafin ka goge asusunka, ana ba da shawarar ka adana maajiyar bayananka, kamar hotuna, bidiyo, saƙonni, da mahimman bayanai. Don yin wannan, je zuwa saitunan asusunku kuma zaɓi zaɓi "Zazzage kwafin bayanin ku". Facebook zai aiko muku hanyar haɗi don saukar da bayanan ku zuwa wani fayil ɗin da aka matsa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Cómo publicar un artículo en LinkedIn

. Don yin wannan, je zuwa saitunan asusunku kuma zaɓi shafin "Apps and Websites" Daga nan za ku iya ganin duk apps ɗin da ke da alaƙa da bayanin martaba kuma ku goge su ɗaya bayan ɗaya.

3. Tabbatar da gogewar: Don share asusunka na dindindin, je zuwa shafin gogewa na asusun Facebook kuma danna maɓallin "Delete my account". Tagan mai bayyanawa zai bayyana don tabbatar da shawarar ku, amma kafin ci gaba, tabbatar da karanta abubuwan da ke faruwa a hankali. Da zarar ka tabbata, shigar da kalmar sirrinka kuma kammala aikin tabbatar da tsaro don tabbatar da goge bayananka na dindindin.

Ka tuna cewa, bayan share asusunka, abokanka da abokan hulɗarka ba za su iya ganin bayanin martaba ko sadarwa tare da kai ta hanyar dandamali ba. Hakanan, lura cewa share asusunku na iya ɗaukar kwanaki 90 don cikawa. Idan kun shiga cikin wannan lokacin, za a soke shafewar kuma za ku sake farawa aikin daga farko.

9. Madadin Facebook: Binciko sauran hanyoyin sadarwa da hanyoyin sadarwa

Bayan haka, za mu bincika wasu hanyoyi zuwa Facebook waɗanda za su iya ba ku ƙwarewar sadarwar zamantakewa daban-daban da sadarwa. Idan kuna neman canji, waɗannan dandamali na iya zama kyakkyawan zaɓi don kuɓuta daga Facebook har abada.

1. Twitter: Wannan shahararriyar hanyar sadarwar zamantakewa tana ba ku damar musayar gajerun saƙonni, waɗanda aka sani da tweets, tare da mabiyan ku.Ba kamar Facebook ba, Twitter yana mai da hankali kan gajeriyar hanya da gaggawa, yana mai da shi wuri mai dacewa don sanar da labarai game da labarai, bin mutanen da kuka fi so ko raba tunani cikin sauri.

2. ⁤ Instagram: Idan kuna son shi raba hotuna da bidiyo, Instagram na iya zama kyakkyawan dandamali a gare ku. Ba kamar Facebook ba, ƙirar Instagram ta fi gani kuma an tsara ta don nuna abubuwan da kuka fi so. Hakanan zaka iya bin abokanka, mashahurai, da samfuran da aka fi so, da gano abun ciki mai ban sha'awa ta hanyar amfani da hashtags.

3. LinkedIn: Idan kuna neman dandamali mai dacewa da ƙwarewa, LinkedIn zai iya zama zaɓinku. LinkedIn yana ba ku damar yin haɗin gwiwa tare da ƙwararru a cikin masana'antar ku, bincika da neman ayyuka, da raba abubuwan da suka shafi aikinku. Hakanan wuri ne mai kyau don faɗaɗa hanyar sadarwar ƙwararrun lambobi.

10. Kasancewa da sanarwa game da canje-canje a cikin manufofin keɓantawa na hanyoyin sadarwar zamantakewa: Shawarwari don kare bayanan ku da tsaro na kan layi

Kafofin watsa labarun sun zama wani muhimmin bangare na rayuwarmu, amma kuma ya haifar da damuwa game da sirrin kan layi da aminci. Tare da canje-canje akai-akai a cikin manufofin keɓantawa na waɗannan dandamali, yana da mahimmanci a sanar da ku kuma a ɗauki matakan kare bayanan sirrinmu. Anan muna ba ku wasu shawarwari⁤ don kasancewa cikin aminci yayin lilo a shafukan sada zumunta.

Ka kiyaye saitunan sirrinka na zamani: Yi bitar saitunan sirri akai-akai na bayanan martaba a shafukan sada zumunta kuma ka tabbata ka daidaita su bisa ga abubuwan da kake so. Wannan zai baka damar sarrafa wanda zai iya ganin keɓaɓɓen bayaninka da wanda ba zai iya ba. Bugu da ƙari, yi la'akari da iyakance adadin bayanan sirri da kuke rabawa a bainar jama'a akan bayanan martabarku.

Guji raba bayanai masu mahimmanci: Kodayake yana iya zama abin sha'awa don buga bayanan rayuwar ku akan kafofin watsa labarun, yana da mahimmanci a kiyaye cewa duk abin da kuke rabawa zai iya zama mai isa ga mutanen da ba a so. Ka guji raba mahimman bayanai kamar adireshinka, lambar waya, ko bayanan kuɗi akan dandamali na jama'a. Idan kana son raba irin wannan bayanin tare da abokai ko dangi, yi amfani da saƙon kai tsaye ko amintattun manhajojin saƙo.

A taƙaice, share asusun Facebook ɗinka na dindindin yana buƙatar bin tsari mai tsauri da kuma ɗaukar ƙarin matakan kiyaye bayanan sirri ta hanyar bin matakan da aka ambata a sama, za ku sami nasarar goge asusunku da duk bayanan da ke tattare da su. ta. Ka tuna cewa wannan yana nufin asarar duk bayanai da abubuwan da aka raba akan Facebook ba za a iya dawo da su ba, don haka yana da mahimmanci a yanke shawarar da aka sani kafin ci gaba. Idan ka yanke shawarar share asusunka, tabbatar da adana duk wani bayani ko abun ciki da kake son kiyayewa kafin aiwatar da wannan tsari. Muna fatan wannan jagorar ta taimaka muku fahimtar tsarin share Facebook na dindindin da kuma yanke shawarar da ta dace da bukatunku.