Yadda ake raba PS Plus?

Sabuntawa na karshe: 19/07/2023

A halin yanzu, duniya na wasan bidiyo ya kai matakin haɗin kai wanda ba a taɓa ganin irinsa ba, yana baiwa 'yan wasa damar haɗawa da yin gasa ta kan layi daga ko'ina cikin duniya. Don jin daɗin duk fasalulluka na kan layi na mashahurin wasan bidiyo na PlayStation, biyan kuɗin PS Plus yana da mahimmanci. Amma idan kuna son raba fa'idodin wannan biyan kuɗin da abokanku ko danginku fa? A cikin wannan labarin, za mu bincika dalla-dalla yadda ake raba PS Plus yadda ya kamata kuma mu sami mafi kyawun wannan ƙwarewar caca ta kan layi. Daga saitin farko zuwa takamaiman matakai don raba wasanni da matches akan layi, za mu gano duk abin da kuke buƙatar raba wannan biyan kuɗi tare da sauran masu amfani. Shirya don cin gajiyar al'ummar PlayStation kuma gano yadda ake haɓaka ƙwarewar wasan ku ta kan layi!

1. Gabatarwa zuwa aikin rabawa na PS Plus

Sashe na 1:

Rarraba PS Plus fasali ne wanda ke bawa masu amfani da PlayStation Plus damar raba fa'idodin su tare da sauran 'yan wasa akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya. Wannan fasalin yana da amfani musamman ga waɗanda suke da abokai ko dangi waɗanda suma 'yan wasa ne, suna ba su damar jin daɗin wasannin kyauta kowane wata, na musamman da multiplayer kan layi ba tare da siyan ƙarin biyan kuɗi ba.

A cikin wannan sashe, za mu gabatar muku da cikakken jagora kan yadda ake amfani da fasalin raba PS Plus. Za ku koyi yadda ake saita aikin a kan console ɗin ku, yadda ake gayyatar sauran ƴan wasa don shiga rukunin raba ku, da kuma yadda zaku sami mafi kyawun wannan fasalin. Za mu kuma bayyana iyakoki da ƙuntatawa na wannan fasalin don ku iya amfani da shi yadda ya kamata.

Ta amfani da fasalin raba PS Plus, zaku iya raba wasanninku da ayyukanku tare da mutane har 5 akan na'urar wasan bidiyo. Wannan yana nufin cewa kuna buƙatar biyan kuɗi na PS Plus kawai don duk membobin ƙungiyar su sami fa'idodin. Bugu da kari, duk 'yan wasa za su iya samun damar shiga jerin abokansu da kofuna, ajiye nasu wasan fayiloli cikin girgije kuma ku more kan layi mai yawa.

Don fara amfani da fasalin raba PS Plus, kawai bi matakan da ke ƙasa:

1. Shiga cikin naku playstation lissafi a kan na'ura mai kwakwalwa inda kake son rabawa.

2. Jeka saitunan bayanan martaba kuma zaɓi zaɓin "Sarrafa membobin dangi / gudanarwar rukuni".

3. Anan zaku iya gayyatar wasu mutane don shiga rukunin ku ta hanyar shigar da ID ɗin PSN ɗin su ko zaɓi su daga jerin abokan ku. Ka tuna cewa za ku iya samun iyakar mutane 5 kawai a cikin rukunin raba ku.

Tare da waɗannan matakai masu sauƙi, zaku iya fara raba fa'idodin PS Plus tare da abokan ku kuma ku more duk wasanni da sabis ɗin da wannan biyan kuɗi ke bayarwa! Tuna don bincika saitunan rukunin raba ku lokaci-lokaci don yin canje-canje ko ƙara sabbin membobi idan ya cancanta.

2. Saita PlayStation Plus akan asusunka

Idan kun kasance mai amfani da PlayStation kuma kuna son samun dama ga duk fa'idodin keɓancewar da PlayStation Plus ke bayarwa, yana da mahimmanci ku daidaita asusunku da kyau. A ƙasa muna nuna muku matakan da suka dace don daidaitawa:

Mataki 1: Shiga asusun PlayStation ɗin ku

Don farawa, buɗe mai binciken gidan yanar gizon da kuka fi so kuma je zuwa gidan yanar gizon PlayStation na hukuma. Sa'an nan, shiga tare da takardun shaidarka na asusun. Da zarar ka shiga cikin asusunka, za ka sami damar yin amfani da duk fasalulluka da saituna.

Mataki 2: Je zuwa sashin saitunan

Da zarar ka shiga cikin asusun PlayStation ɗin ku, nemo kuma zaɓi zaɓin “Settings” a cikin babban menu. Wannan zaɓi yana yawanci a saman dama na allon. Danna kan shi zai buɗe sabon shafi tare da duk saitunan da ke akwai don asusunku.

Mataki 3: Saita PlayStation Plus

A shafin saituna, nemi sashin mai suna "PlayStation Plus" ko "Subscription." Anan zaku sami duk zaɓuɓɓukan da suka danganci biyan kuɗin PlayStation Plus ku. Kuna iya kunna sabuntawar atomatik ko kashewa, shigar da lambobin biyan kuɗi, katunan kyauta kuma sarrafa biyan kuɗin ku.

Tabbatar kun bi waɗannan matakan a hankali don saita asusun PlayStation Plus ɗinku yadda yakamata don jin daɗin duk fa'idodin keɓancewar. Ka tuna cewa idan kana da wasu matsalolin yayin aiwatarwa, zaka iya tuntuɓar takardun Tallafin PlayStation ko tuntuɓar juna sabis na abokin ciniki don ƙarin taimako.

3. Yadda za a kunna fasalin rabawa na PS Plus?

Don ba da damar raba PS Plus akan na'urar wasan bidiyo ta PlayStation, kawai bi waɗannan matakan:

  1. Shiga cikin babban asusun hanyar sadarwar ku na PlayStation akan na'urar wasan bidiyo.
  2. A cikin babban menu, je zuwa "Settings" kuma zaɓi "Account Management".
  3. Na gaba, zaɓi "Kunna azaman PS4 na farko" kuma tabbatar da zaɓin.
  4. Da zarar an yi haka, je zuwa asusun na biyu akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya.
  5. A kan asusun na biyu, je zuwa "System Settings" kuma zaɓi "User Management".
  6. Bayan haka, zaɓi "Kunna azaman PS4 na farko" kuma tabbatar da zaɓin.
  7. Shirya! Yanzu zaku iya raba biyan kuɗin PS Plus kuma ku more fa'idodin sa akan asusun biyu.

Ka tuna cewa zaka iya kunna wasan bidiyo ɗaya kawai azaman PS4 na farko a lokaci guda. Idan kana so ka canza saituna a nan gaba, za ka bukatar ka bi wannan matakai amma zabi "A kashe as your primary PS4." Hakanan, da fatan za a lura cewa fasalin raba PS Plus yana samuwa ne kawai don asusun da ke da biyan kuɗi mai aiki ga sabis ɗin.

Idan kuna da wata matsala yayin aiwatarwa, muna ba da shawarar tuntuɓar koyawa ta PlayStation na hukuma, wanda ya haɗa da hotuna da cikakken jagora kan yadda ake kunna aikin raba PS Plus. Wannan koyawa za ta ba ku ƙarin taimako na gani kuma zai taimaka muku warware duk wata matsala da za ku iya fuskanta. Tare da waɗannan matakai masu sauƙi, zaku iya raba biyan kuɗin ku na PS Plus ba tare da rikitarwa ba kuma ku more duk fa'idodin da yake bayarwa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake sanin Wane kamfani ne iPhone

4. Mataki-mataki: Raba PS Plus tare da aboki ko ɗan uwa

A cikin wannan labarin za mu bayyana yadda ake raba biyan kuɗin ku na PS Plus tare da aboki ko iyali. Bi matakan da ke ƙasa don yin shi:

Hanyar 1: Shiga asusun hanyar sadarwar ku na PlayStation akan na'urar wasan bidiyo ko na'urar hannu. Je zuwa zaɓin "Sarrafa asusuna" kuma zaɓi "Subscriptions".

Hanyar 2: A cikin sashin "Biyan kuɗi", zaku sami zaɓi don "Share PS Plus". Danna wannan zaɓi don kunna rabawa.

Hanyar 3: Na gaba, zaɓi aboki ko ɗan uwa wanda kuke son raba kuɗin kuɗin PS Plus ku tare dashi. Don yin wannan, dole ne ka shigar da ID na hanyar sadarwa na PlayStation ko nemo shi a cikin jerin abokanka.

5. Iyakoki da ƙuntatawa na aikin rabawa na PS Plus

Siffar raba PS Plus tana ba da fa'idodi da yawa ga 'yan wasa, amma kuma yana zuwa tare da wasu iyakoki da ƙuntatawa waɗanda ke da mahimmanci a kiyaye su. Wasu daga cikinsu an yi cikakken bayani a ƙasa:

  • Yanayin raba PS Plus yana nan kawai Ga masu amfani de PlayStation 4 y PlayStation 5.
  • Za a iya jin daɗin samun damar wasan da aka raba ta iyakar na'urorin wasan bidiyo na PlayStation guda biyu a lokaci guda.
  • Ba duk wasanni ba ne suka cancanci rabawa ta hanyar PS Plus. Ba za a iya raba wasannin Console ba PlayStation 3, PlayStation 2 ko PlayStation Portable.
  • Dole ne masu amfani su sami biyan kuɗin PS Plus mai aiki don samun damar wasannin da wasu masu amfani suka raba. Idan biyan kuɗin ya ƙare ko kuma aka soke, samun damar yin wasannin da aka raba shima za a rasa.

Yana da mahimmanci a kiyaye waɗannan iyakoki da ƙuntatawa yayin amfani da fasalin raba PS Plus. Don tabbatar da samun mafi kyawun wannan fasalin, bi waɗannan shawarwari:

  • Bincika cewa na'ura wasan bidiyo da biyan kuɗin ku sun dace kafin ƙoƙarin raba wasanni ta hanyar PS Plus.
  • Tuntuɓi mutumin da kuke raba wasanni da shi don daidaita lokutan da kowannenku ke son shiga ɗakin karatu da aka raba. Wannan zai taimaka kauce wa rikice-rikice da kuma tabbatar da ƙwarewar wasan kwaikwayo mai laushi ga ku biyu.
  • Idan kuna jin daɗin wasan da aka raba kuma kuna son samun dama gare shi akai-akai, yi la'akari da siyan kwafin ku don guje wa katsewa saboda iyakancewar fasalin raba PS Plus.

Duk da iyakancewa da ƙuntatawa, raba PS Plus har yanzu babbar hanya ce don faɗaɗa ɗakin karatu na wasan ku kuma ku more ƙwarewar wasan caca iri-iri. Ta hanyar sanin waɗannan iyakoki da bin shawarwarin da aka ambata, za ku sami damar samun mafi kyawun wannan fasalin kuma ku more duk fa'idodin da yake bayarwa.

6. Gyara matsalolin gama gari lokacin raba PS Plus

Lokacin raba PS Plus, kuna iya fuskantar wasu matsalolin gama gari. Abin farin ciki, akwai hanyoyi masu sauƙi don magance su. Anan akwai wasu hanyoyin magance matsalolin gama gari da zaku iya fuskanta yayin raba kuɗin ku na PS Plus.

1. Matsala: Ba za a iya samun damar raba wasannin ko ayyuka na PS Plus ba

Idan kuna fuskantar matsalar shiga wasannin PS Plus ko sabis na rabawa, ku tabbata ku bi waɗannan matakan:

  • Tabbatar cewa asusun PS Plus da kuke rabawa yana cikin matsayi mai aiki kuma bai ƙare ba.
  • Bincika cewa kuna amfani da madaidaicin asusu yayin shiga cikin PlayStation ɗin ku.
  • Tabbatar cewa biyan kuɗin ku na PS Plus yana da alaƙa da na'urar wasan bidiyo na PlayStation.

2. Matsala: Zazzage wasannin da aka raba baya ƙarewa

Idan kuna fuskantar matsaloli lokacin ƙoƙarin zazzage wasannin da aka raba daga PS Plus, kuna iya bin waɗannan matakan don gyara shi:

  • Tabbatar cewa kuna da isasshen wurin ajiya akan na'urar wasan bidiyo na PlayStation.
  • Bincika haɗin Intanet ɗin ku don tabbatar da cewa kuna da tsayin daka da sauri.
  • Sake kunna wasan bidiyo na PlayStation kuma gwada sake zazzage wasan.

3. Matsala: Matsaloli tare da samun damar kan layi zuwa wasannin da aka raba

Idan kuna fuskantar matsalar samun damar raba wasan kan layi, kuna iya gwada hanyoyin magance masu zuwa:

  • Tabbatar kuna da biyan kuɗin PS Plus mai aiki akan asusunku.
  • Bincika saitunan sirrin asusun ku don tabbatar da yana ba da damar yin wasan kan layi.
  • Bincika idan akwai sabuntawa don wasan da na'ura wasan bidiyo na PlayStation.

7. Bambance-bambance tsakanin raba PS Plus akan PlayStation 4 da PlayStation 5

Rarraba sabis ɗin PS Plus akan PlayStation 4 da PlayStation 5 yana da wasu bambance-bambancen maɓalli waɗanda yakamata ku kiyaye. Na gaba, za mu yi bayanin babban bambance-bambance tsakanin duka consoles:

1. Wasannin Kyauta: Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin PS Plus shine samun damar yin wasanni kyauta kowane wata. A kan PlayStation 4, waɗannan wasannin suna nan don saukewa kuma ana iya buga su muddin kuna kiyaye biyan kuɗin ku. Koyaya, akan PlayStation 5, kawai zaku iya yin wasanni kyauta yayin da kuke da biyan kuɗi na PS Plus mai aiki.

2. Tarin PlayStation Plus: PlayStation 5 yana ba da sabon fasalin da ake kira "PlayStation Plus Collection," wanda ke ba ku damar samun zaɓi na wasannin PlayStation 4 na kyauta. Waɗannan wasannin sun dace da sabon na'ura wasan bidiyo kuma suna samuwa na musamman ga masu biyan kuɗi na PS Plus akan PlayStation 5. Ba za ku iya samun damar tarin PlayStation Plus akan PlayStation 4 ba.

3. Raba tsakanin consoles: Idan kuna da biyan kuɗi na PS Plus, zaku iya raba fa'idodinsa tare da sauran masu amfani akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya. Koyaya, ku tuna cewa akan PlayStation 4 zaku iya raba wasanninku na kyauta da aka sauke tare da sauran masu amfani da na'ura wasan bidiyo, yayin da akan PlayStation 5 zaku iya raba su kawai idan mai amfani da kuke son raba su dashi shima yana da PS Plus mai aiki. biyan kuɗi.

8. Shin yana yiwuwa a raba PS Plus akan na'urori masu yawa a lokaci guda?

Raba PS Plus akan consoles da yawa lokaci guda tambaya ce gama gari tsakanin masu amfani da PlayStation waɗanda ke da na'ura wasan bidiyo fiye da ɗaya a cikin gidansu. Abin farin ciki, yana yiwuwa a raba biyan kuɗin PS Plus a cikin tashoshi masu yawa ba tare da siyan ƙarin biyan kuɗi ba. Anan zamu nuna muku yadda zaku yi:

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda Ake Nemo Nawa Nawa Data Rasu A AT&T

1. Shiga cikin asusun hanyar sadarwar ku na PlayStation a kan na'urar wasan bidiyo na farko inda kuke da biyan kuɗin PS Plus. Tabbatar cewa wannan shine asusun tare da biyan kuɗi mai aiki.

  • Shiga: Je zuwa Saituna a cikin babban menu na wasan bidiyo kuma zaɓi "Gudanar da Asusu." Sa'an nan, zaɓi "Sign In" kuma shigar da bayanan shiga.

2. Kunna babban na'ura wasan bidiyo a matsayin "Home Console" daga asusun PSN ku. Wannan zai ba da damar wasu asusu akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya suma su sami damar yin amfani da fa'idodin PS Plus.

  • Saita babban na'ura mai kwakwalwa: Je zuwa "Gudanar da Asusu" a cikin babban menu na wasan bidiyo. Na gaba, zaɓi "Kunna azaman Gidan Gidan Gidan ku" kuma ku bi umarnin kan allo don kammala aikin.

3. A kan consoles na biyu, tabbatar kun shiga da asusun PSN iri ɗaya wanda kuka yi amfani da shi akan na'ura mai kwakwalwa ta farko. Bayan haka, zaku sami damar shiga wasannin PS Plus da fa'idodi akan waɗancan na'urorin wasan bidiyo.

  • Shiga zuwa na'ura mai kwakwalwa ta biyu: Kunna na'ura wasan bidiyo na sakandare kuma zaɓi "Shiga". Shigar da bayanan shiga asusun PSN ɗin ku wanda muka ambata a sama.

Ta bin waɗannan matakan, zaku sami damar raba biyan kuɗin ku na PS Plus tare da na'urorin wasan bidiyo da yawa a lokaci guda, ba ku damar jin daɗin duk fa'idodin biyan kuɗi akan duk na'urorin ku. Babu buƙatar siyan ƙarin biyan kuɗi don kowane na'ura wasan bidiyo. Yi farin ciki da wasannin ku akan duk na'urorin wasan bidiyo na PlayStation!

9. Yadda ake sarrafawa da sarrafa asusun PS Plus na ku

Idan kai mai amfani da PS Plus ne kuma ka raba asusunka tare da sauran membobin danginka ko abokanka, yana da mahimmanci ka san yadda ake sarrafa da sarrafa wannan asusun da aka raba yadda ya kamata. Anan akwai wasu matakai da shawarwari don taimaka muku kiyaye amincin asusunku da sarrafa shi yadda ya kamata.

1. Canja kalmar sirri akai-akai: Don hana shiga cikin asusun PS Plus ɗinku mara izini ba tare da izini ba, ana ba da shawarar canza kalmar wucewa lokaci-lokaci. Shiga cikin asusunku ta hanyar shafin yanar gizon PlayStation na hukuma kuma je zuwa sashin saitunan tsaro don yin wannan canjin.

2. Ƙayyade adadin asusun da aka raba: Yana da mahimmanci don kafa ƙayyadaddun tsari akan adadin mutanen da za ku raba asusun PS Plus tare da su. Yawan mutanen da ke samun dama, mafi girman haɗarin rikice-rikice ko lalata tsaro na asusun.

3. Yi amfani da ikon iyaye: Idan kuna da yara ko ƙanana a cikin danginku waɗanda ke amfani da asusun PS Plus da aka raba, ana ba da shawarar kunnawa da daidaita ikon iyaye. Wannan kayan aiki zai ba ku damar saita abun ciki da ƙuntatawa lokacin kunnawa, da kuma saka idanu akan ayyukan mai amfani.

10. PS Plus Sharing FAQ

Raba biyan kuɗin ku na PS Plus tare da dangi da abokai babbar hanya ce don haɓaka ƙwarewar wasanku. Ga wasu da amsoshinsu:

1. Mutane nawa zan iya raba biyan kuɗi na PS Plus akan babban na'uran bidiyo na?

Kuna iya raba biyan kuɗin ku na PS Plus akan babban na'urar wasan bidiyo tare da har zuwa 16 masu amfani da asusun. Duk asusun mai amfani akan babban na'ura wasan bidiyo za su iya samun damar fa'idodin PS Plus, kamar wasannin kyauta na kowane wata da fasalulluka na kan layi.

2. Zan iya raba biyan kuɗi na PS Plus akan wasu na'urori?

Ee, zaku iya raba biyan kuɗin ku na PS Plus akan wasu na'urorin wasan bidiyo na sakandare. Koyaya, da fatan za a lura cewa na'ura wasan bidiyo na sakandare ɗaya ne kawai zai iya samun damar fa'idodin PS Plus a lokaci guda. Bugu da ƙari, asusun mai amfani a kan na'urori na biyu dole ne su shiga cikin asusun da ke da biyan kuɗin PS Plus don samun damar wasanni kyauta da fasalolin kan layi.

3. Ta yaya zan iya saita raba PS Plus akan babban na'uran bidiyo na?

Don raba biyan kuɗin ku na PS Plus akan babban na'ura wasan bidiyo, bi waɗannan matakan:

  1. Shiga cikin asusun ku na PSN akan babban na'ura mai kwakwalwa.
  2. Je zuwa Saituna kuma zaɓi "User and Account Management."
  3. Zaɓi "Kunna azaman na'urar wasan bidiyo na farko" kuma bi umarnin kan allo.

Da zarar an saita, duk asusun mai amfani a kan babban na'ura wasan bidiyo za su iya jin daɗin fa'idodin PS Plus. Lura cewa wasu fasalulluka, kamar wasan kan layi, suna buƙatar kowane asusun mai amfani don samun biyan kuɗin PS Plus nasu.

11. Fa'idodi da fa'idodin raba PS Plus tare da abokai

Raba PS Plus tare da abokai yana ba da fa'idodi da fa'idodi masu yawa ga 'yan wasa. Ta hanyar shiga haɗin haɗin gwiwa, masu amfani za su iya samun dama ga nau'ikan wasanni na kyauta kowane wata, waɗanda za su iya morewa ba tare da hani ko iyakancewa ba. Bugu da kari, zai yiwu a sami dama ga rangwame na musamman akan Shagon PlayStation, wanda zai adana kuɗi lokacin siyan sabbin wasanni ko ƙarin abun ciki.

Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin raba PS Plus tare da abokai shine ikon yin wasa akan layi tare da wasu 'yan wasa. Wannan fasalin zai ba ku damar shiga cikin wasanni masu ban sha'awa na kan layi, ko dai don ɗaukar wasu 'yan wasa ko yin haɗin gwiwa tare kan ayyukan haɗin gwiwa. Kwarewar wasan tana haɓaka sosai ta hanyar samun damar yin hulɗa tare da abokai da ƴan wasa daga ko'ina cikin duniya.

Bugu da ƙari, raba PS Plus tare da abokai yana ba da damar raba wasanni tsakanin asusu. Wannan yana nufin cewa idan aboki ya sayi wasan dijital, za su iya raba shi tare da ku don ku ma ku ji daɗinsa ba tare da siyan sa ba. Wannan fasalin ya dace musamman ga waɗancan sunayen sarauta waɗanda ake buƙata sosai ko kuma suna da tsada. Yi tunanin babban damar da wannan ke bayarwa don gwada sabbin wasanni da bincika nau'ikan nau'ikan nau'ikan ba tare da kashe kuɗi da yawa ba!

12. Tsaro la'akari lokacin raba PS Plus

Lokacin raba biyan kuɗin ku na PS Plus, yana da mahimmanci a ɗauki wasu la'akari da tsaro don tabbatar da ƙwarewar ƙwarewa. Ga wasu nasiha da mafi kyawun ayyuka don kiyayewa:

  • Yi amfani da kalmomin sirri masu ƙarfi: Tabbatar kun zaɓi ƙaƙƙarfan kalmomin sirri na musamman don asusun hanyar sadarwar ku na PlayStation. Guji amfani da sauƙin cire bayanan sirri ko haɗe-haɗe.
  • Saita ingantaccen mataki biyu (2FA): Wannan ƙarin matakan tsaro yana ba da ƙarin kariya ga asusun PS Plus ku. Kunna wannan zaɓi a cikin saitunan asusunku don hana shiga mara izini.
  • Rabawa kawai ga mutanen da kuka amince da su: Lokacin raba biyan kuɗin ku na PS Plus tare da dangi ko abokai, tabbatar da yin hakan tare da mutanen da kuka amince da su gaba ɗaya. Ka guji raba shaidarka tare da baki ko mutane marasa amana.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Hanyoyin Sauke kowane bidiyo daga Intanet

Baya ga waɗannan mahimman la'akari, ya kamata ku kuma la'akari da shawarwari masu zuwa:

  • Kada ku raba bayanin shiga ku: Kiyaye bayanan shiga asusun PS Plus ku mai sirri. Ka guji raba adireshin imel ɗin da ke da alaƙa da asusunka, sunan mai amfani, da kalmar wucewa tare da kowa.
  • Yi hankali don yuwuwar sauye-sauyen zato: Idan kun lura da wani sabon aiki ko canje-canje ga asusunku, kamar sayayya mara izini ko canje-canjen saituna, da fatan za a tuntuɓi Tallafin PlayStation nan da nan don ɗaukar mataki don amintar da asusunku.

Ta bin waɗannan sharuɗɗan tsaro, za ku iya jin daɗin duk fa'idodin biyan kuɗin ku na PS Plus ta hanyar aminci kuma ba tare da damuwa ba, haɓaka ƙwarewar wasan ku a cikin hanyar sadarwar PlayStation.

13. Yadda ake amfani da mafi kyawun fasalin rabawa na PS Plus

Don samun mafi kyawun rabawa na PS Plus, yana da mahimmanci a fahimci yadda yake aiki da fa'idodin da yake bayarwa. PS Plus yana ba masu amfani da PlayStation damar raba biyan kuɗin su tare da sauran masu amfani akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya. Wannan yana nufin cewa idan kuna da memba na PS Plus, wasu 'yan wasa a kan na'urar wasan bidiyo za su iya jin daɗin fa'idodin biyan kuɗi, kamar wasanni na kyauta da kuma masu yawa kan layi.

Don fara raba PS Plus, kuna buƙatar tabbatar da duk asusun da kuke son rabawa an saita su akan na'ura mai kwakwalwa iri ɗaya. Sannan, shiga cikin asusun da ke da biyan kuɗin PS Plus kuma je zuwa saitunan hanyar sadarwar PlayStation. A cikin wannan saitin, zaku sami zaɓi "Kunna azaman PS4 na farko". Ta hanyar kunna wannan zaɓi, na'urar wasan bidiyo na ku zai zama PS4 na farko, yana ba sauran masu amfani damar samun damar fa'idodin biyan kuɗin ku.

Da zarar kun yi nasarar daidaita na'urar wasan bidiyo na ku, sauran masu amfani za su iya jin daɗin wasanni da ayyukan kan layi waɗanda PS Plus ke bayarwa. Ka tuna cewa wasanni kyauta kawai da fa'idodin PS Plus za su kasance don asusun sakandare. Hakanan, ku tuna cewa zaku iya raba biyan kuɗin ku na PS Plus akan iyakar consoles biyu kawai.

14. Sabuntawa na gaba da haɓakawa ga fasalin rabawa na PS Plus

Ƙungiyar mu na masu haɓakawa suna ci gaba da aiki don haɓaka fasalin raba PS Plus don samar da mafi kyawun ƙwarewa ga masu amfani da mu. Muna farin cikin sanar da wasu sabuntawa da haɓakawa nan gaba masu zuwa nan gaba:

  • Babban Daidaitawa: Muna haɓaka raba PS Plus don tallafawa nau'ikan wasanni da ƙa'idodi. Wannan yana nufin cewa zaku iya raba wasanninku da abubuwanku tare da abokai da dangi ba tare da matsala ba.
  • Ingantattun sauri da kwanciyar hankali: Muna aiki don haɓaka sauri da kwanciyar hankali na fasalin raba PS Plus. Wannan zai ba da izinin ƙarin ruwa da gogewa mara katsewa yayin raba wasanni da abun ciki.
  • Ingantawa a ƙirar mai amfani: Muna sake fasalin tsarin mai amfani na fasalin raba PS Plus don sa ya fi fahimta da sauƙin amfani. Wannan zai sauƙaƙa kafawa da sarrafa asusun da aka raba.

Waɗannan su ne wasu sabuntawar da muke shirya don fasalin raba PS Plus. Manufarmu ita ce ba ku cikakkiyar ƙwarewar wasan caca ta kan layi mai gamsarwa. Muna ba ku shawarar ku kasance tare da mu don sabuntawa na gaba kuma kada ku yi shakka a aiko mana da ra'ayoyinku da shawarwarinku don mu ci gaba da ingantawa.

[START OUTRO]

A taƙaice, raba PS Plus zaɓi ne mai dacewa kuma mai isa ga masu amfani waɗanda ke son samun mafi kyawun membobinsu. Ta hanyar aikin "Family Sharing" akan na'urar wasan bidiyo na PlayStation, yana yiwuwa a raba fa'idodin PS Plus tare da mutane har zuwa mutane biyar, wanda ke nufin samun damar yin wasanni kyauta, masu wasa da yawa akan layi da rangwame na musamman.

Ta bin matakan dalla-dalla a cikin wannan labarin, 'yan wasa za su iya sauƙaƙe wannan fasalin kuma su ji daɗin gogewar kan layi da aka raba ba tare da siyan biyan kuɗin mutum da yawa ba.

Yana da mahimmanci a lura cewa lokacin raba PS Plus, dole ne a mutunta manufofi da sharuɗɗan amfani da Sony PlayStation ya kafa. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a amince da amintattun mutane kawai lokacin daɗa su zuwa na'urar wasan bidiyo da aka raba, don guje wa matsaloli ko rashin jin daɗi.

Rarraba PS Plus don haka yana ba da dama don faɗaɗa da'irar ƴan wasa waɗanda zaku iya jin daɗin jama'ar kan layi na PlayStation, haɓaka ƙimar membobinsu da baiwa 'yan wasa damar jin daɗin wasanni da fasali iri-iri ba tare da samun ƙarin farashi ba.

Daga ƙarshe, PS Plus ya canza yadda 'yan wasa ke haɗin gwiwa da jin daɗin keɓancewar lakabi, multiplayer kan layi da tayi na musamman akan dandalin PlayStation. Samun cikakken amfani da wannan aikin rabawa na PS Plus zaɓi ne mai wayo ga kowane ɗan wasa da ke neman faɗaɗa tunanin wasan su ba tare da ɓata kasafin kuɗin su ba. Don haka kada ku yi shakka a raba biyan kuɗin ku kuma ku ji daɗin duk abin da PlayStation ke ba ku!

[KARSHEN OUTRO]