A duniyar dijital ta yau, hanyoyin sadarwar zamantakewa Sun sami muhimmiyar rawa a rayuwarmu, suna ba mu damar raba lokuta, labarai da gogewa. Instagram, ɗaya daga cikin shahararrun dandamali, yana ba da fasali mai ɗaukar ido ga waɗanda ke son sanin wanda ke kallon labarunsu. A cikin wannan labarin, za mu bincika yadda za a san wanda yake gani na Labarun Instagram, dalla-dalla matakan fasaha da ake buƙata don samun wannan bayanin. Kasance tare da mu a cikin wannan yawon shakatawa ta hanyar shiga da fita na Instagram da gano yadda ake fallasa masu ban mamaki da ke biyo baya. rubuce-rubucenka ephemera.
1. Gabatarwa zuwa Labarun Instagram
Labarun Instagram Suna ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan wannan dandali kafofin sada zumunta. Suna ba masu amfani damar raba hotuna da bidiyo da suka ɓace bayan sa'o'i 24. A cikin wannan sashe, za mu bincika yadda ake amfani da kuma jin daɗin Labaran Instagram gabaɗaya.
1. Tsarin asali da amfani da labarun: Don farawa, dole ne ku sami asusun Instagram mai aiki. Da zarar ka shiga, matsa alamar kyamara a kusurwar hagu na sama na allon gida. Sannan zaku iya daukar hoto ko yi rikodin bidiyo. Da zarar ka ɗauki hoton ko yin rikodin bidiyo, za ka sami zaɓuɓɓukan gyara iri-iri, kamar masu tacewa, tasiri, da lambobi, waɗanda za ku iya amfani da su a cikin abubuwan ku. Da zarar kun gamsu da labarin ku, kawai ku taɓa maɓallin "Labarin ku" don raba shi tare da mabiyan ku.
2. Kayan aiki na zamani: Baya ga fasalin gyara na asali, Instagram yana ba da kayan aikin ci gaba da yawa don haɓaka labarun ku. Kuna iya ƙara kiɗan baya a cikin bidiyonku, yi amfani da kayan aikin datsa don daidaita tsayin shirye-shiryen ku, da ƙara hanyoyin haɗi zuwa labarin ku idan kuna da tabbataccen asusun Instagram ko mabiya sama da 10.000. Hakanan zaka iya amfani da fasalin rubutu don ƙara rubutu ko rubuta saƙonni zuwa hotuna ko bidiyoyi.
3. Haɗin kai da keɓantawa: Labarun Instagram kuma suna ba ku damar yin hulɗa tare da mabiyan ku ta hanyoyi daban-daban. Kuna iya ba da amsa ga saƙonni da sharhi da kuke karɓa akan labaranku, da kuma ganin wanda ya kalli abun cikin ku. Idan kun fi son iyakance wanda zai iya ganin labaran ku, kuna iya daidaita saitunan sirrinku ta yadda mabiyanku kawai za su iya samun damar su. Hakanan kuna iya ɓoye tarihin ku daga takamaiman masu amfani ko daidaita abubuwan da kuka fi so gabaɗaya.
A takaice, Labarun Instagram hanya ce mai ban sha'awa kuma mai dacewa don raba lokuta tare da mabiyan ku. Tare da kayan aikin gyarawa da zaɓuɓɓukan keɓantawa, zaku iya keɓance labarunku da sarrafa wanda zai iya ganin su. Bincika duk zaɓuɓɓuka kuma ku ji daɗin ƙirƙira da duba labarai akan Instagram!
2. Shin zai yiwu a san wanda ke kallon labarun Instagram na?
A kan Instagram, ɗayan shakku na yau da kullun shine ko zai yiwu a san wanda ke ganin labarun mu. Ko da yake babu wani aiki kai tsaye don sanin wannan bayanin, akwai wasu dabarun da za mu iya aiwatarwa don samun m fahimtar su waye masu kallo.
1. Kididdigar labari: Instagram yana ba da zaɓi don duba kididdigar labarun mu. Don samun damar wannan bayanin, dole ne mu sami asusun kasuwanci ko mahalicci. A cikin ƙididdiga, za mu iya samun bayanai kamar adadin ra'ayoyi, abubuwan gani ko isa ga kowane labari. Kodayake ba za mu iya ganin sunayen takamaiman masu kallo ba, zai ba mu cikakken bayanin sakamakon.
- 2. Aikace-aikace na ɓangare na uku: Akwai wasu aikace-aikacen da wasu mutane suka kirkira waɗanda suka yi alkawarin nuna wanda ke kallon labaran mu na Instagram. Duk da haka, yana da mahimmanci a yi hankali yayin amfani da waɗannan nau'ikan kayan aikin, saboda yawancinsu na iya zama yaudara ko keta sirri. Kafin zazzagewa ko amfani da irin wannan app, yana da kyau a yi bincike, karanta bita, da kuma bincika sunansa.
- 3. Amfani da gwaje-gwaje: Dabarar da za mu iya amfani da ita don samun ra'ayin wanda yake ganin labaran mu shine gudanar da gwaje-gwaje. Hanya gama gari don yin wannan ita ce ƙirƙirar abun ciki na musamman ga mutum ko ƙungiyar mutane sannan a duba wanda ya kalli wannan labarin. Idan masu sauraro sun iyakance, yana da sauƙi don gano masu kallo. Koyaya, wannan dabarar ba ta samar da cikakken jerin duk masu kallo ba.
Duk da gazawar sanin ainihin wanda ke kallon labaran mu na Instagram, waɗannan dabarun na iya ba da wasu bayanai game da masu kallon mu. Yana da mahimmanci a tuna cewa an tsara labarun Instagram don zama na al'ada kuma ba na dindindin ba, don haka sirri shine ɗayan ginshiƙan ginshiƙan wannan fasalin. Idan muna da tambayoyi ko damuwa game da mu Sirrin Instagram, yana da kyau a sake duba saitunan sirri kuma ku bi ka'idodin dandamali.
3. Keɓantawa akan labarun Instagram: wa zai iya ganin su?
A kan Instagram, sirrin labarun ku yana ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka don sarrafa wanda zai iya ganin su kuma ya kare abun cikin ku. Na gaba, za mu yi bayanin yadda zaku iya sarrafa keɓaɓɓen labaranku a cikin ƴan matakai masu sauƙi.
1. Privacy Settings: Don farawa, dole ne ka je sashin Settings akan naka Bayanin Instagram. Daga can, zaɓi zaɓin Sirri sannan danna Labarun. Anan zaku sami zaɓuɓɓukan sirri da yawa don labarunku.
2. Sarrafa mabiyan ku: A cikin sashin “Ba da Amsa”, zaku iya zaɓar wanda zai iya ba da amsa ga labarunku: Kowa, Mutanen da kuke bi, ko Babu. Ƙari ga haka, a ƙarƙashin “Saƙonni,” zaku iya yanke shawarar ko za ku ƙyale mabiyanku kawai ko wani ya aiko muku da saƙon martani ga labarunku. Da fatan za a tuna cewa barin saƙonni daga kowa na iya ƙara haɗarin karɓar abun ciki maras so.
4. Yadda ake amfani da bayanan bayanan Instagram
Bayanan labarun Instagram suna ba da haske mai mahimmanci game da aiki da tasiri na posts ɗin ku. Wannan yana ba ku damar yanke shawara mai fa'ida da haɓaka dabarun abun ciki. Anan za mu nuna muku yadda ake amfani da waɗannan ƙididdiga yadda ya kamata.
1. Samun kididdigar: Don samun dama ga kididdiga don labarun Instagram, dole ne ku fara tabbatar da cewa kuna da asusun kasuwanci. Da zarar ka kafa asusunka a matsayin kasuwanci, za ka iya samun damar yin amfani da ƙididdiga ta hanyar latsa alamar hoto a kusurwar dama ta bayanin martabarka.
2. Fahimtar ma'auni: Bayanin labarin Instagram yana ba ku da ma'auni iri-iri don taimaka muku kimanta ayyukan ayyukanku. Wasu daga cikin ma'auni mafi mahimmanci sun haɗa da ra'ayoyi, abubuwan gani, martani, matsa baya da gaba, da isa. Waɗannan ma'auni suna ba ku damar fahimtar matakin sha'awa da haɗin gwiwar masu sauraron ku.
3. Yi amfani da bayanai don inganta dabarun ku: Da zarar kun yi nazarin kididdiga na labarun Instagram, za ku iya amfani da wannan bayanan don inganta dabarun ku. Misali, idan kun lura cewa ɗayan labaran ku yana da adadin martani mai yawa, zaku iya la'akari da haɓaka irin wannan abun ciki don ƙara haɓaka hulɗa tare da masu sauraron ku. Ta amfani da bayanan da ke akwai, zaku iya daidaita tsarin ku kuma inganta ƙoƙarinku don samun sakamako mai inganci..
A takaice, bayanan labarin Instagram suna ba da haske mai mahimmanci game da ayyukan abubuwan da kuka yi. Don amfani da waɗannan ƙididdiga yadda ya kamata, yana da mahimmanci don samun damar su ta hanyar asusun kasuwanci, fahimtar ma'auni daban-daban da aka bayar, da amfani da bayanan da aka samu don inganta dabarun abun ciki. Waɗannan ƙididdiga za su ba ku damar yin ƙarin yanke shawara da kuma samun ingantattun sakamako a gaban ku na Instagram..
5. Hanyoyin gano wanda ke kallon labaran ku na Instagram
Akwai daban-daban. Ga wasu zaɓuɓɓukan da za ku iya amfani da su:
1. Kunna yanayin asusu masu zaman kansu: Ta hanyar yin hakan Asusun Instagram ɗinku Masu zaman kansu, mabiyan ku ne kawai za su iya ganin labaran ku. Don kunna wannan zaɓi, je zuwa saitunan bayanan martaba kuma zaɓi zaɓin "Asusun sirri". Ta wannan hanyar, za ku sami iko mafi girma akan wanda ke da damar yin amfani da sakonninku.
2. Yi amfani da kayan aikin ɓangare na uku: Akwai aikace-aikace da kayan aiki daban-daban waɗanda ke ba ku damar bin diddigin wanda ke kallon labaran ku na Instagram. Wasu daga cikin waɗannan kayan aikin sun haɗa da zaɓuɓɓuka don nuna jerin masu amfani waɗanda ke duba abubuwan da kuka saka. Ka tuna yin bincikenka kuma ka tabbata kayi amfani da ingantaccen kayan aiki mai aminci.
3. Yi bincike ko tambayoyi a cikin labarunku: Instagram yana ba da zaɓi don ƙara kuri'a ko tambayoyi a cikin labarunku, yana ba ku damar yin hulɗa tare da mabiyan ku kuma gano wanda ya duba kuma ya amsa abubuwanku. Wannan zaɓin baya bayar da cikakken jerin masu amfani, amma yana ba ku cikakken ra'ayi na wanda ya yi hulɗa da abun cikin ku.
6. Kayan aikin ɓangare na uku don bin diddigin maziyartan labarin ku na Instagram
Akwai kayan aikin ɓangare na uku da yawa waɗanda ke ba ku damar waƙa da bincika ra'ayoyi zuwa labarun ku akan Instagram. Waɗannan kayan aikin suna da amfani don ƙarin fahimtar yadda mabiyan ku ke hulɗa da abubuwan ku da kuma irin labaran da suka fi nasara. Ga wasu daga cikin mafi kyawun kayan aikin da zaku iya amfani da su:
1. Rashin hankali: Wannan dandamalin tallan tallan mai tasiri yana ba da fasalin nazarin labari akan Instagram. Yana ba ku cikakken bayani game da waɗanda ke kallon labarun ku, sau nawa suke kallon su, har ma da lokacin da suke yin hulɗa da su. Bugu da ƙari, Insense yana ba ku damar kwatanta aikin labarunku da na sauran masu tasiri don samun fa'idan ra'ayi game da dabarun ku.
2. Iconosquare: An san shi da farko azaman kayan aikin bincike na Instagram, Iconosquare kuma yana ba da cikakkun bayanai game da labarun ku. Kuna iya ganin adadin ra'ayoyi, abubuwan gani da isar kowane labari, da kuma bayanin martabar masu kallon ku. Wannan kayan aikin kuma yana ba ku damar kwatanta ayyukan labarunku na tsawon lokaci don gano abubuwan da ke faruwa da alamu.
3. LabaraiWatch: Idan kun fi son zaɓi mafi sauƙi, StoriesWatcher kayan aiki ne na kyauta wanda ke ba ku damar waƙa da adana ra'ayoyi zuwa labarunku. Kawai shigar da sunan mai amfani kuma kayan aikin zai samar da rahoto tare da jerin masu amfani waɗanda suka kalli labaran ku a cikin ƴan kwanakin da suka gabata. Kodayake baya bayar da fasalulluka masu yawa kamar na baya, zaɓi ne mai sauƙin amfani kuma mai amfani don lura da maziyartan ku.
Ka tuna cewa waɗannan kayan aikin ɓangare na uku galibi suna da iyakancewa idan aka kwatanta da ƙididdigar Instagram na asali. Duk da haka, za su iya ba ku zurfin fahimta game da ayyukan labarunku kuma su taimake ku yanke shawara mai zurfi don inganta dabarun abun ciki. Kada ku yi shakka don gwada kayan aiki daban-daban kuma nemo wanda ya fi dacewa da buƙatunku da abubuwan da kuke so.
7. Gaskiyar da ke bayan apps waɗanda suka yi alkawarin bayyana wanda ke kallon labaran ku na Instagram
Idan kun taɓa yin mamakin ko akwai manhajoji da ke bayyana ainihin wanda ke kallon labaran ku na Instagram, yana da mahimmanci ku san gaskiyar da ke cikin waɗannan shirye-shiryen. Kodayake yawancin aikace-aikacen sun yi alƙawarin bayar da wannan bayanin, gaskiyar ita ce, babu wata halaltacciyar hanya don gano wanda ya kalli labaran ku a Instagram. Abin da waɗannan aikace-aikacen sukan yi shine tattara bayanan sirri da amfani da su don riba, keta sirrin masu amfani.
Yana da mahimmanci a tuna cewa Instagram baya ba da wannan bayanin ga masu amfani. Babu wani aiki a cikin aikace-aikacen da zai ba ku damar ganin wanda ya kalli labarun ku. Duk wata manhaja ko gidan yanar gizo da ke ikirarin cewa za ta iya yin hakan zamba ce kawai da ke neman samun bayanan sirri da yuwuwar zamba.
Don kare sirrin ku da gujewa zama wanda aka zalunta, yana da kyau ku bi shawarwari masu zuwa:
- Kada ku taɓa zazzage apps ko shirye-shiryen da suka yi alkawarin bayyana wanda ya kalli labaran ku na Instagram.
- Kada ku raba keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓun ku akan gidajen yanar gizo ko aikace-aikace marasa amana.
- Kiyaye asusun ajiyar ku da kalmomin shiga ta amfani da mabambantan kalmomin shiga masu rikitarwa.
- Bayar da rahoton kowane gidan yanar gizo ko ƙa'idodi ga hukumomin da suka dace.
Ka tuna cewa sirrin kan layi yana da mahimmanci kuma alhakin kowane mai amfani ne ya kare shi. Kada ku fada cikin tarko na aikace-aikacen karya kuma ku kasance da masaniya game da yanayi da manufofin keɓantawa na dandamalin da kuke amfani da su akai-akai.
8. Saitunan sirri akan Instagram don kare labarun ku
Don kare labarun ku akan Instagram da kiyaye abubuwan da ke cikin sirri na sirri, yana da mahimmanci a tsara zaɓin sirrinku yadda yakamata. Anan zamu nuna muku yadda zaku yi:
1. Samun dama ga saitunan sirri: Buɗe aikace-aikacen Instagram akan na'urar tafi da gidanka kuma je zuwa bayanan martaba. Sa'an nan, danna kan gunkin layukan kwance uku a kusurwar dama ta sama don samun dama ga menu. Gungura ƙasa kuma zaɓi zaɓin "Settings". Na gaba, zaɓi "Sirri."
- 2. Sarrafa wanda zai iya ganin labarunku: A cikin sashin sirri, zaku ga wani zaɓi mai suna "Labarun." Danna shi kuma sabon allo zai bude. Anan zaku iya canza wanda zai iya ganin labaran ku. Idan kuna son mabiyanku kawai su ga labaran ku, zaɓi "Mabiya." Idan kun fi son ƙuntata samun dama ga takamaiman mutane kawai, zaɓi "Boye daga."
- 3. Toshe masu amfani da ba'a so: Idan akwai takamaiman masu amfani da kuke son toshewa daga kallon labarun ku, zaku iya yin hakan cikin sauƙi daga saitunan sirri. Don yin wannan, je zuwa zaɓi na "Interaction Control" a cikin sashin sirri kuma zaɓi "Block". Sannan, shigar da sunan mai amfani na mai amfani da kuke son toshewa kuma tabbatar da aikin.
Ka tuna cewa keɓaɓɓen keɓaɓɓen hanyoyin sadarwar zamantakewa yana da mahimmanci don kiyaye amincinka da tsaro akan layi. Daidaita zaɓuɓɓukan keɓantawa akan Instagram zai ba ku damar samun iko mafi girma akan wanda zai iya ganin abubuwan ku. Bi waɗannan matakan kuma kiyaye labarun ku cikin aminci.
9. Nasihu don kare sirrin ku akan labarun Instagram
A cikin wannan jagorar, zaku koyi wasu shawarwari masu amfani don kare sirrin ku lokacin musayar labarai akan Instagram. Waɗannan shawarwari Za su taimaka muku tabbatar da cewa mutanen da kuke so kawai za su iya ganin labarun ku kuma su guje wa yuwuwar ɗigo na bayanan sirri. Bi waɗannan matakan don kiyaye sirrin ku akan Instagram:
1. Yi amfani da saitunan sirri: Instagram yana ba ku zaɓuɓɓukan sirri don labarunku. Kuna iya saita labarunku ta yadda mutanen da kuke bi kawai za su iya ganin su ko ma iyakance isa ga takamaiman asusu. Don yin wannan, je zuwa sashin saitunan sirri a cikin bayanan martaba kuma zaɓi zaɓuɓɓukan da suka dace.
2. Sarrafa mabiyan ku: Lokaci-lokaci ku sake duba jerin mutanen da ke bin ku kuma ku kawar da masu shakka ko ba ku son ganin labaran ku. Bugu da ƙari, zaku iya toshe asusun da ke haifar da damuwa. Ka tuna cewa kuma da hannu za ka iya amincewa wanda zai iya bin ka da wanda ba zai iya ba.
10. Abubuwan da ke gaba a Instagram don sanin masu kallon labarin ku
A cikin binciken akai-akai don inganta ƙwarewar masu amfani da shi, Instagram ya shirya aiwatar da sabbin abubuwa don masu ƙirƙirar abun ciki su san masu sauraron su da kyau a cikin labarun. Waɗannan sabbin kayan aikin za su ba ku damar samun ƙarin cikakkun bayanai game da masu kallon ku, wanda ke haifar da kyakkyawar fahimtar wanda ke hulɗa da abubuwan ku da kuma yadda zaku iya biyan bukatunsu.
Ɗaya daga cikin sababbin abubuwan zai kasance ikon ganin sau nawa mai kallo ya kalli labarin ku. Wannan zai samar da bayanai masu mahimmanci game da irin nau'in abun ciki ya fi tayar da hankali kuma yana ba ku damar kimanta matakin haɗin gwiwar masu sauraron ku. Bugu da ƙari, za ku iya ganin jerin masu kallo waɗanda suka kalli labarun ku a cikin tsarin lokaci, wanda zai ba ku damar gano mafi aminci da masu bibiya.
Wani fasali mai ban sha'awa shine zaɓi don sanin hulɗar masu kallo tare da labarin ku, kamar so, sharhi, da martani ga sitimin tambaya. Wannan bayanin yana da amfani don kimanta tasirin abun cikin ku da fahimtar waɗanne sassa ne ke haifar da mafi yawan haɗin kai. Hakazalika, zaku iya tace tsokaci ta kalmomi masu mahimmanci, wanda zai ba ku damar gano batutuwan da suka fi haifar da muhawara ko sha'awa a tsakanin masu sauraron ku.
11. FAQ kan yadda ake sanin wanda ke kallon labarun Instagram dina
Idan kuna mamakin yadda ake sanin wanda ke kallon labaran ku na Instagram, kuna kan daidai wurin. A ƙasa za mu samar muku da jagora mataki-mataki don magance wannan matsala. Bi waɗannan matakan don samun bayanan da kuke nema:
- Bude manhajar Instagram akan wayarku ta hannu sannan ku je shafin bayanin martaba.
- Matsa gunkin layi na kwance a saman kusurwar dama don samun dama ga menu.
- Zaɓi "Kididdiga." Anan zaku sami bayanai game da isar labaranku, kamar abubuwan gani da mu'amala.
- Gungura ƙasa zuwa sashin "Labarun" kuma zaɓi labarin da kuke son tantancewa.
- A ƙasan allon, za ku ga jimillar ra'ayoyin labari da gunkin ido. Matsa alamar don samun jerin masu amfani waɗanda suka kalli labarin ku.
Ka tuna cewa ba za ku iya ganin sunayen mutanen da suka kalli labarunku ba tare da sunansu ba ko kuma idan an saita asusunsu na sirri. Hakanan, ku tuna cewa wannan hanyar tana nuna jerin masu amfani kawai waɗanda suka kalli labarun ku a ranar ƙarshe.
Yana da mahimmanci a lura cewa babu ingantaccen aikace-aikacen waje ko kayan aikin da ke ba ku damar sanin ainihin wanda ke kallon labaran ku na Instagram. Lura cewa duk wani app na ɓangare na uku da yayi alkawarin wannan aikin zai iya cutar da asusun ku. Yana da kyau koyaushe a yi amfani da kayan aiki da zaɓuɓɓukan da aikace-aikacen hukuma da kansa ya bayar.
12. Nazarin shari'a: ainihin misalan yadda ake gane masu kallon labaran ku akan Instagram
Gano masu kallo akan Instagram: koyo daga ainihin lokuta
A cikin wannan sashe, za mu bincika ainihin binciken da zai taimaka muku fahimtar yadda ake gano masu kallon labaran ku akan Instagram. Misalan da aka bayar za su ba ku cikakken fahimtar yadda ake ci gaba da wannan muhimmin tsari don haɓaka isar da labarun ku akan Instagram.
1. Nazari Na Farko: Muhimmancin Rarraba Alƙaluma
Wannan nazarin yanayin zai bi ku ta hanyar misali mai amfani na yadda ake gano masu kallo masu dacewa don Labarun Instagram ku ta amfani da niyya na alƙaluma. Za ku koyi yadda ake niyya takamaiman ƙungiyoyin masu amfani bisa la'akari da shekarun su, wurin yanki, da takamaiman abubuwan buƙatu. Za a ba da shawarwari masu taimako da shawarwarin kayan aiki don aiwatar da wannan tsari yadda ya kamata.
2. Nazari na 2: Yin amfani da nazarce-nazarce na ci gaba don gano maɓalli masu kallo
A cikin wannan binciken, za mu bincika yadda ake amfani da manyan kayan aikin nazari akan Instagram don gano mahimman masu kallon labaran ku. Za a gabatar da koyawa ta mataki-mataki don yin amfani da mafi yawan fasali da ma'auni da ake samu akan dandamali. Za ku koyi bincika bayanai mahimmanci kuma don gano alamu don yanke shawara game da dabarun abun ciki.
3. Nazari Na Uku: Yadda Ake Amfani da Ra'ayin Mai Kallo
Wannan binciken yanayin zai nuna muku yadda ake fassarawa da amfani da martani daga masu kallon Labaranku na Instagram don inganta ingancinsu da isarsu. Za ku koyi yadda ake nazarin sharhi, martanin bincike, da ma'auni na haɗin gwiwa don samun fa'ida mai mahimmanci ga nau'in abun ciki da ya fi dacewa da masu sauraron ku. Za kuma a ba da shawara kan yadda ake daidaita dabarun ku bisa wannan ra'ayin.
13. Halayen shari'a na bin diddigin masu kallon labari a Instagram
Dole ne masu amfani da kamfanoni su yi la'akari da su sosai. Ko da yake yana iya zama mai ban sha'awa don sanin wanda ya kalli labarunmu, yana da muhimmanci mu fahimci iyakokin doka da ɗabi'a da wannan ya ƙunsa.
Da farko, yana da mahimmanci a fahimci cewa bin diddigin masu kallon labari akan Instagram na iya keta manufofin keɓaɓɓen dandamali da sharuddan amfani. Yin hakan na iya haifar da dakatarwar asusu ko gogewa ta Instagram. Bugu da ƙari, tarawa da amfani da bayanan masu kallo ba tare da izininsu ba na iya keta kariyar bayanai da dokokin keɓantawa da ke aiki a ƙasashe daban-daban.
Don guje wa abubuwan da ba a so na doka, ana ba da shawarar ku ɗauki matakan da suka biyo baya. Da farko, yana da mahimmanci don karantawa da fahimtar manufofin keɓantawar Instagram da sharuɗɗan amfani, duka biyun ga masu amfani daidaikun mutane da na kamfanoni. Ta wannan hanyar, zaku iya samun cikakkiyar fahimta game da yuwuwar hani da iyakoki dangane da bin diddigin masu kallon labari.
14. Kammalawa: sarrafa sirri a cikin labarun Instagram
Idan kuna son sarrafa keɓantawa akan Labarunku na Instagram, ga wasu shawarwari don kare bayananku da sarrafa wanda zai iya ganin abubuwan da kuka aika.
Da farko, yana da mahimmanci a sake duba saitunan sirri na asusun ku. Kuna iya samun damar wannan zaɓi a cikin sashin saitunan Instagram. Anan zaku iya zaɓar ko kuna son labarunku su bayyana ga kowa, mabiyanku kawai, ko kuma takamaiman ƙungiyar mutane kawai. Bugu da ƙari, za ku iya toshe masu amfani da ba a so daga kallon labaran ku.
Wani zaɓi don sarrafa keɓantawa shine amfani da aikin "Mafi kyawun Abokai". Wannan zaɓin yana ba ku damar zaɓar ƙungiyar amintattun mutane don raba labarun ku a asirce. Waɗannan labaran za su kasance kawai ga mutanen da ka zaɓa a matsayin manyan abokanka. Ta wannan hanyar za ku iya samun iko mafi girma akan wanda zai iya ganin sakonninku.
A ƙarshe, sanin wanda ke kallon labarun mu na Instagram na iya zama batu mai ban sha'awa ga yawancin masu amfani da wannan mashahurin hanyar sadarwar zamantakewa. Ko da yake Instagram ba ya bayar da takamaiman aiki don sanin wannan bayanin kai tsaye, akwai wasu dabaru da kayan aikin da za mu iya amfani da su don samun wasu ganuwa kan wanda ke hulɗa da abun cikin mu.
Daga zaɓi don ganin ra'ayoyin labarunmu ta cikin jerin mutanen da suka amsa, zuwa yin amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku waɗanda ke ba mu cikakkun bayanai, akwai hanyoyi daban-daban waɗanda ke ba mu damar bincika waɗanda suka fi aiki a cikin masu amfani. labaran mu. wallafe-wallafe. Koyaya, yana da mahimmanci a tuna cewa sirrin mai amfani muhimmin al'amari ne akan Instagram, don haka koyaushe yana da kyau a mutunta sirrin wasu.
A takaice, ko da yake babu wata hanya ta kai tsaye da sahihiyar hanyar sanin wanda ke kallon labaran mu na Instagram, tare da ‘yar hazaka da amfani da wasu dabaru da kayan aiki da ake da su, muna iya samun wasu bayanai game da masu sauraron sakonninmu. Koyaya, yana da mahimmanci a tuna cewa Instagram yana ba da fifiko ga sirrin masu amfani da shi, don haka koyaushe yana da mahimmanci a yi amfani da waɗannan kayan aikin cikin mutunci da girmamawa.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.