Tsare-tsare da shirya taron na iya zama kamar ban sha'awa, amma tare da Yadda ake shirya wani taron Za mu iya jagorantar ku ta kowane mataki na tsari. Ko kuna shirin bikin aure, bikin ranar haihuwa, ko taron kasuwanci, wannan labarin zai samar muku da shawarwari da kayan aikin da kuke buƙata don yin nasarar taronku. Daga zaɓar wurin da ya dace zuwa nishaɗi da dabaru, za mu kasance tare da ku kowane mataki na hanya don tabbatar da cewa taron ku abin tunawa ne kuma ba shi da wahala.
– Mataki-mataki ➡️ Yadda shirya taron
- Mataki na 1: Kafa manufar taron - Kafin fara tsara kowane bayani, yana da mahimmanci a bayyana a fili game da manufar taron. Ko biki ne, taro, bikin aure ko taron kasuwanci, ayyana babban makasudin.
- Mataki na 2: Zaɓi kwanan wata da wuri – Da zarar kun bayyana maƙasudin, zaɓi kwanan wata da wurin da ya dace don taron. Tabbatar yin la'akari da wadatar baƙo da kayan aikin sufuri.
- Mataki na 3: Shirya kasafin kuɗi - Ƙayyade yawan kuɗin da kuke son kashewa a taron kuma ku ware kudade ga kowane bangare, kamar abinci, kayan ado, nishaɗi, da dai sauransu.
- Mataki na 4: Shirin dabaru - Tsara shimfidar wuri, filin ajiye motoci, tsaro, da duk wani buƙatun fasaha, kamar sauti da fitilun.
- Mataki na 5: Hayar masu kaya - Nemo da hayar amintattun masu samar da abinci, kayan ado, kiɗa ko duk wani sabis ɗin da kuke buƙata.
- Mataki na 6: Inganta taron - Yi amfani da dabarun talla daban-daban don haɓaka taron ku kuma tabbatar da cewa mutane sun san shi.
- Mataki na 7: Shirya shirin B – A duk wani abin da ba a yi tsammani ba, yi wani tsari na dabam a zuciyarsa don tabbatar da cewa za a iya gudanar da taron ba tare da koma baya ba.
- Mataki na 8: Kula da ci gaban taron - A yayin taron, tabbatar da cewa komai yana gudana kamar yadda aka tsara kuma warware duk wata matsala da ta taso.
- Mataki na 9: Evalúa el evento - Da zarar an kammala, bincika sakamakon don gano kowane yanki don ingantawa kuma koyi daga gwaninta.
Tambaya da Amsa
1. Menene matakai don shirya taron nasara?
- Kafa manufa da nau'in taron da kake son shiryawa.
- Tsara kwanan wata, lokaci, da wurin taron.
- Ƙayyade kasafin kuɗi kuma ku nemo masu tallafawa idan ya cancanta.
- Ƙirƙirar ƙungiyar aiki kuma sanya takamaiman ayyuka ga kowane memba.
- Inganta taron ta hanyoyin sadarwa daban-daban.
- Shirya duk cikakkun bayanan dabaru kuma tabbatar cewa kuna da albarkatun da suka dace.
- Bibiyar halarta kuma tattara ra'ayoyin bayan taron.
2. Ta yaya zan iya samun masu tallafawa taron nawa?
- Gano kamfanoni ko alamu waɗanda ƙila suna sha'awar taron ku.
- Shirya takarda tare da bayanai masu dacewa game da taron da fa'idodin ɗaukar nauyinsa.
- Aika shawarwari na keɓaɓɓen kuma saita tarurruka don gabatar da aikin ku.
- Yana ba da zaɓuɓɓukan tallafi daban-daban don dacewa da bukatun kowane kamfani.
- Yana ba da ganuwa ga masu tallafawa kafin, lokacin da kuma bayan taron.
3. Wadanne bangarori ne ya kamata in yi la'akari yayin zabar wurin da zan yi taron nawa?
- Ƙarfin wurin kuma idan ya dace da girman taron ku.
- Wuri da dama ga masu halarta.
- Samuwar kayan aikin fasaha da ƙarin ayyuka waɗanda ƙila kuke buƙata.
- Kudin haya da yiwuwar abinci ko buƙatun masauki.
- Bukatun aminci da ƙa'idodin wurin.
4. Ta yaya zan iya inganta tarona yadda ya kamata?
- Yi amfani da cibiyoyin sadarwar jama'a da dandamalin taron don yada bayanai.
- Aika keɓaɓɓen gayyata zuwa lambobin sadarwar ku kuma yi amfani da imel azaman kayan aikin talla.
- Haɗin kai tare da masu tasiri, kafofin watsa labarai ko shafukan yanar gizo masu alaƙa da batun ku.
- Ƙirƙirar hoto mai ban sha'awa da kayan gani na sauti don jawo hankalin masu sauraron ku.
- Ba da rangwame ko haɓakawa na musamman don ƙarfafa halarta.
5. Ta yaya zan iya tabbatar da cewa tarona ya yi nasara?
- Kula da cikakkun bayanai kuma a hankali tsara kowane mataki na taron.
- Saurari buƙatu da tsammanin masu sauraron ku kuma daidaita taron zuwa abubuwan da suke so.
- Ci gaba da sadarwa mai ruwa da tsaki tare da ƙungiyar ku da masu samar da kayayyaki don warware yiwuwar abubuwan da ba a zata ba.
- Shirya shirin B idan har an samu matsala yayin taron.
- Tattara martani bayan taron don gano wuraren ingantawa da kuma kula da tuntuɓar masu halarta.
6. Menene zan yi idan ina da iyakacin kasafin kuɗi don shirya wani taron?
- Nemo hanyoyin kirkira don rage farashi ba tare da sadaukar da ingancin taron ba.
- Ƙaddamar da abubuwan da suka fi dacewa da kuma mayar da hankali ga kasafin ku akan mafi mahimmancin bangarori don cimma burin ku.
- Yi la'akari da neman masu tallafawa ko haɗin gwiwa don ƙarin albarkatu.
- Yi la'akari da yuwuwar ƙulla ƙawance mai mahimmanci tare da masu samar da kayayyaki waɗanda za su iya ba ku rangwame ko fa'idodi na musamman.
7. Yaya za a shirya shirin gaggawa don taron na?
- Gano yiwuwar haɗari da koma baya da ka iya tasowa yayin taron.
- Ƙirƙiri cikakken tsari tare da madadin mafita don kowane yanayi mai yiwuwa.
- Sadar da shirin ko-ta-kwana ga daukacin tawagar da masu kawo kaya da ke cikin taron.
- Kula da sa ido akai-akai yayin taron don tsinkayar duk abubuwan da ba a zata ba.
8. Menene mahimmancin tattara ra'ayoyin bayan taron?
- Sami mahimman bayanai game da ƙwarewar mahalarta da kuma wuraren ingantawa don abubuwan da suka faru na gaba.
- Ci gaba da tattaunawa tare da masu sauraron ku kuma nuna sha'awar ra'ayoyinsu.
- Yi kimanta matakin gamsuwar mahalarta kuma auna tasirin taron akan masu sauraron ku.
9. Wace irin ƙungiyar aiki zan kafa don shirya wani taron?
- Zaɓi jagora ko daraktan taron don yanke shawara da kuma kula da ci gaban aikin.
- Yana haɗa mutanen da ke da alhakin dabaru, haɓakawa, ba da kuɗaɗen kuɗi, da daidaitawa gabaɗaya na taron.
- Sanya takamaiman ayyuka ga kowane memba na ƙungiyar kuma kafa ingantattun hanyoyin sadarwa.
10. Ta yaya zan iya samun ƙungiyar amintattun masu samar da kayayyaki don tarona?
- Gudanar da bincike mai zurfi akan masu samar da kayayyaki da kuma bincika sunansu a kasuwa.
- Nemi shawarwari ko shawarwari daga wasu masu shirya taron ko abokan aikin masana'antu.
- Yi shawarwari kan sharuɗɗan kwangila a sarari kuma saita bayyanannun tsammanin daga farkon.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.