Yadda ake karkatar da saƙonni

Sabuntawa ta ƙarshe: 30/10/2023

Yadda ake karkatar da sakonnis fasaha ce mai amfani ga waɗanda suke son sarrafa lokacinsu yadda ya kamata kuma kar a katse ta ta hanyar sanarwa a kan na'urorin hannu. Juyar da saƙo ya ƙunshi tura saƙonni na ɗan lokaci. saƙonnin rubutu, imel, ko sanarwar app zuwa wata na'ura ko dandamali don ku iya mai da hankali kan takamaiman aiki. Wannan aikin na iya zama da amfani musamman ga ƙwararru da ɗalibai waɗanda ke buƙatar lokutan aiki ko karatu marasa yankewa. A cikin wannan labarin, za mu nuna muku yadda ake tura sakonni a cikin sauƙi, sauri, kuma ta hanyar fasaha mara wahala. Ci gaba da karantawa don jin yadda.

Mataki-mataki ➡️ ⁣ Yadda ake karkatar da sakonni

  • Yadda ake tura saƙonni: A cikin wannan labarin za mu nuna muku mataki-mataki yadda ake tura saƙonnin rubutu a wayar hannu.
  • Bude aikace-aikacen saƙon akan wayar hannu.
  • Zaɓi saƙon da kake son turawa.
  • Da zarar ka zaɓi saƙon, nemo kuma ka matsa alamar Zaɓuɓɓuka. Wannan gunkin yawanci ana wakilta shi da ɗigogi a tsaye ko gunkin menu.
  • A cikin menu mai saukewa, nemo zaɓin da ya ce "Kaɗa" ko "Gaba."
  • Zaɓi wannan zaɓin sannan wata sabuwar taga zata bude inda zaka shigar da lambar tuntuɓar da kake son tura sakon.
  • Shigar da lambar sadarwar wanda kake son aika saƙon kuma danna maɓallin aikawa.
  • Za a tura saƙon ta atomatik zuwa lambar lambar da kuka zaɓa.
  • Duba akwatin saƙo na app ɗin ku don tabbatar da cewa an aika saƙon cikin nasara.

Tambaya da Amsa

1. Yadda ake tura saƙonni akan wayar hannu?

  1. Mataki na 1: Bude aikace-aikacen saƙon SMS akan wayar hannu.
  2. Mataki na 2: Zaɓi saƙon da kake son turawa.
  3. Mataki na 3: Danna gunkin zaɓi ko menu na mahallin.
  4. Mataki na 4: Nemo zabin "Juyawa" ko ⁤"Saƙon Gaba".
  5. Mataki na 5: Shigar da lambar wayar da kake son tura saƙo zuwa gare ta.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake saukar da kiɗa zuwa iPod

2. Yadda za a tura saƙonni a kan iPhone?

  1. Mataki na 1: Bude Saƙonni app a kan iPhone.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Ƙari…"
  5. Mataki na 5: Zaɓi saƙon da kake son turawa ta hanyar duba akwatin kusa da shi.
  6. Mataki na 6: Danna gunkin turawa a kusurwar dama ta ƙasa.
  7. Mataki na 7: Shigar da lambar wayar ko tuntuɓar da kake son tura saƙon zuwa gare ta.
  8. Mataki na 8: Danna "Submit" ko maɓallin tabbatarwa.

3. Yadda ake tura sakonni a wayar Android?

  1. Mataki na 1: Bude aikace-aikacen Saƙonni akan wayar ku ta Android.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  5. Mataki na 5: Shigar da lambar wayar ko tuntuɓar da kake son tura saƙon zuwa gare ta.
  6. Mataki na 6: Danna Submit ko maɓallin tabbatarwa.

4. Yadda ake tura saƙonni akan WhatsApp?

  1. Mataki na 1: Bude manhajar WhatsApp a wayarka.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Danna ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  5. Mataki na 5: Zaɓi lamba ko ƙungiyar da kake son tura saƙon zuwa gare ta.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake shigar da macOS Mojave

5. Yadda ake tura saƙonni akan Facebook Messenger?

  1. Mataki na 1: Bude aikace-aikacen Facebook Messenger a wayarka.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  5. Mataki na 5: Zaɓi lamba ko ƙungiyar da kuke son tura saƙon zuwa gare ta.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.

6. Yadda ake tura saƙonni akan Instagram Direct?

  1. Mataki na 1: Bude manhajar Instagram a wayarka.
  2. Mataki na 2: Jeka allon saƙonnin kai tsaye ta danna alamar jirgin sama na takarda a saman kusurwar dama.
  3. Mataki na 3: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  4. Mataki na 4: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  5. Mataki na 5: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  6. Mataki na 6: Zaɓi lambar sadarwar da kake son tura saƙo zuwa gare ta.
  7. Mataki na 7: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.

7. Ta yaya zan tura saƙonni a Gmail?

  1. Mataki na 1: Bude naka Asusun Gmail a cikin wani web browser.
  2. Mataki na 2: Nemo imel ɗin da kuke son turawa a cikin akwatin saƙon saƙonku ko wata babban fayil ɗin.
  3. Mataki na 3: Danna gunkin zaɓuɓɓuka (digegi uku) kusa da imel.
  4. Mataki na 4: Zaɓi zaɓin "Forward".
  5. Mataki na 5: Shigar da adireshin imel ɗin da kake son tura saƙo zuwa gare shi.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  GTA V: Wanne ne mafi kyawun bunker?

8. Yadda ake tura saƙonni a cikin Outlook?

  1. Mataki na 1: Bude asusun Outlook ɗinku a cikin mai binciken gidan yanar gizo.
  2. Mataki na 2: Nemo imel ɗin da kuke son turawa a cikin akwatin saƙon saƙonku ko wata babban fayil ɗin.
  3. Mataki na 3: Danna gunkin zaɓuɓɓuka (digegi uku) kusa da imel.
  4. Mataki na 4: Zaɓi zaɓin "Aika".
  5. Mataki na 5: Shigar da adireshin imel ɗin da kake son tura saƙo zuwa gare shi.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.

9. Yadda ake tura saƙonni akan Telegram?

  1. Mataki na 1: Bude Telegram app akan wayarka.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  5. Mataki na 5: Zaɓi lamba ko ƙungiyar da kake son tura saƙon zuwa gare ta.
  6. Mataki na 6: Danna "Submitaddamar" ko maɓallin tabbatarwa.

10. Ta yaya zan tura saƙonni akan Skype?

  1. Mataki na 1: Bude Skype app akan wayarku ko kwamfutarku.
  2. Mataki na 2: Zaɓi tattaunawar da ta ƙunshi saƙon da kuke son turawa.
  3. Mataki na 3: Latsa ka riƙe takamaiman saƙon har sai zaɓuɓɓukan sun bayyana.
  4. Mataki na 4: Danna "Gaba" ko gunkin zaɓuɓɓuka.
  5. Mataki na 5⁢ (don ⁢ wayoyin hannu): Zaɓi lambar sadarwar da kake son tura saƙon kuma danna "Aika."
  6. Mataki na 5 (na kwamfutoci): Shigar da adireshin imel na mai karɓa ko sunan mai amfani kuma danna "Aika."